Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.390
17.975
113
Lâm Đồng
Lexus trình làng LX570 phiên bản đặc biệt Superior
Tại triển lãm Chengdu Auto Show 2017, hãng xe Lexus đã giới thiệu mẫu SUV hạng sang LX570 phiên bản đặc biệt Superior với khách hàng Trung Quốc.[pagebreak][/pagebreak]

Cách đây khâu lâu, Lexus đã lần đầu giới thiệu Lexus LX570 Superior tại thị trường Nga và đến nay hãng xe sang Nhật Bản tiếp tục ra mắt mẫu xe này tại thị trường Trung Quốc.
So với phiên bản tiêu chuẩn, Lexus LX570 Superior gây ấn tượng bằng thiết kế đặc biệt của lưới tản nhiệt với viền crôm và các chi tiết 3D đan xen được sơn màu đen bóng. Cản trước được nâng cấp với kiểu dáng nhô ra cùng các hốc gió ở hai góc dưới cặp đèn sương mù "bumerang" sắc sảo.

Bên sườn xe xuất hiện vỏ gương ngoại thất màu đen, giúp tăng vẻ thể thao cho xe. Đi kèm là bộ vành hợp kim được phối 2 màu.

Phần đuôi xe của Lexus LX570 Superior có thêm cản va sau riêng góc cạnh hơn. Khác với phiên bản ở Nga, LX570 Superior tại Trung Quốc không có logo "Superior" ở đuôi xe.
Bên trong ca-bin, Lexus LX570 Superior có khoang nội thất được bọc da màu nâu phối đen và bộ pedal thể thao bằng nhôm mới.

Cung cấp sức mạnh cho LX570 Superior vẫn là động cơ xăng V8, dung tích 5,7 lít, công suất tối đa 367 mã lực tại vòng tua máy 5.600 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 530 Nm tại vòng tua máy 3.200 vòng/phút. Động cơ này kết hợp với hộp số tự động 8 cấp.
Ban đầu ở Nga, mẫu LX570 Superior có giá dao động từ 7.007.000 - 7.026.000 Ruble, tương đương 2,630 - 2,638 tỷ đồng. Tuy nhiên khi đến Trung Quốc, LX570 Superior có giá khởi điểm lên tới 1,469 triệu Nhân dân tệ, tương đương 5 tỷ đồng và chỉ có đúng 150 chiếc được bán ra.
Lexus trình làng LX570 phiên bản đặc biệt Superior Lexus trình làng LX570 phiên bản đặc biệt Superior Lexus trình làng LX570 phiên bản đặc biệt Superior Lexus trình làng LX570 phiên bản đặc biệt Superior
Theo CAS​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Thị trường TQ có muốn bán nhiều dân nó cũng kg mua đâu. GLS thì tụi nó chạy đầy đường chứ con này bói mỏi mắt không ra. Có thể do động cơ dung tích lớn và cũng có thể do chính trị.

• Like
Reactions: Marstl
Hạng B2
28/12/16
124
203
43
Thị trường TQ có muốn bán nhiều dân nó cũng kg mua đâu. GLS thì tụi nó chạy đầy đường chứ con này bói mỏi mắt không ra. Có thể do động cơ dung tích lớn và cũng có thể do chính trị.
Phần lớn là chính trị, tụi nó ghét Nhật như mình ghét Tàu :) Bên đó chuộng xe Đức hơn :)

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33

Không phải vì cả 2 lý do đó bác. Do Lexus không chấp nhận liên doanh với bọn chó tàu để sx xe trong nước, toàn nhập nguyên con từ Nhật nên giá cao.

• Like
Reactions: dauxanh
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Phần lớn là chính trị, tụi nó ghét Nhật như mình ghét Tàu :) Bên đó chuộng xe Đức hơn :)
Cũng ko hẳn do chính trị đâu cụ. 3 nước Đông Á, Hàn, Nhật, Trung họ ko coi xe của nhau hơn nhau. Ví dụ Hàn Quốc rất ít xe Nhật, Nhật thì rất ít xe Hàn. TQ do phát triển sau, nhưng dần dần cũng sẽ như thế.
Trung Quốc họ chuộng xe Đức nhất vì họ coi người Đức về máy móc là số 1. Nhưng TQ cũng rất rộng lớn và dân đông nên ko ông nào nuốt trọn được cả.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Không phải vì cả 2 lý do đó bác. Do Lexus không chấp nhận liên doanh với bọn chó tàu để sx xe trong nước, toàn nhập nguyên con từ Nhật nên giá cao.
Lạy cụ, ở chính Nhật Lexus còn ko được lòng người Nhật. Còn nhập thì xe sang ở TQ nhiều xe nhập lắm, thị trường rộng lớn bao la, nếu ko chen chân được vì dân tàu ko thích lexus thôi, ko phải do giá cao.
Cụ này fan Toyota dã man, đi đâu cũng làm tuyên truyền viên :)

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Lạy cụ, ở chính Nhật Lexus còn ko được lòng người Nhật. Còn nhập thì xe sang ở TQ nhiều xe nhập lắm, thị trường rộng lớn bao la, nếu ko chen chân được vì dân tàu ko thích lexus thôi, ko phải do giá cao.
Cụ này fan Toyota dã man, đi đâu cũng làm tuyên truyền viên :)

Bác cứ tham khảo thêm
http://m.dantri.com.vn/o-to-xe-may/...-xuat-xe-tai-trung-quoc-20151105220305149.htm

Và tôi trả lời 2 nguyên nhân của bác kia nói, trong đó k có nguyên nhân nào bác ấy nói đến thích hay k thích.

Bác nói tôi tuyên truyền hehe... Còn bác đi đâu mà k móc xéo Toyota :) :)

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Cũng ko hẳn do chính trị đâu cụ. 3 nước Đông Á, Hàn, Nhật, Trung họ ko coi xe của nhau hơn nhau. Ví dụ Hàn Quốc rất ít xe Nhật, Nhật thì rất ít xe Hàn. TQ do phát triển sau, nhưng dần dần cũng sẽ như thế.
Trung Quốc họ chuộng xe Đức nhất vì họ coi người Đức về máy móc là số 1. Nhưng TQ cũng rất rộng lớn và dân đông nên ko ông nào nuốt trọn được cả.
Nếu cộng tất cả brand Nhật bình dân lại thì xe Nhật bán được nhiều hơn xe Đức (VW) khá nhiều, đại loại Nhật bán được 10 xe thì Đức bán được 7 xe, còn nếu so hãng thì không ai qua được VW rồi. Nissan-Renault lên số 1 thế giới là nhờ doanh số Nissan tăng rất mạnh ở thị trường TQ.

• Like
Reactions: khoihd
MLB confirmed
Hạng B2
9/5/16
134
72
28
39
nhìn phía trước cứ như là máy xúc hay xe nâng trong mấy cái mall nhỉ, không tiêu hóa được kiểu dáng này.

Hạng B2
13/3/16
133
79
28
29
Sao nó không cho thị trường việt mình nhỉ, dân việt mình cực chuộng lexus, SUV full-size giờ ngoài đường thì hầu như toàn là con này