Hạng B2
20/9/16
302
240
43
41
Tất cả chứ không riêng gì Lib. Vì thằng bán cần doanh số thằng bồi thường thì tiết kiệm. Cuối cùng éo mua thằng nào cả cho khỏi ức chế

em cũng như bác. Lúc nó cầm tiền mình thì đon đả , lúc cần giải quyết đố mà điện thoại gặp nó. Túm lại đéo chơi mấy thằng bảo hiểm VN, dâm y như mấy thằng đa cấp

Tập Lái
15/11/16
25
62
13
Liberty chối bỏ trách nhiệm bồi thường
Sau khi xe bị sự cố thì bảo hiểm Liberty chối bỏ trách nhiệm bồi thường bằng nhiều lý do.[pagebreak][/pagebreak]

Xe mình mua bh liberty từ tháng 3/2016. Lúc mua bh thì liberty kiểm tra kỹ càng dữ lắm, chụp hình các loại các cái luôn. Vừa rồi chạy vào đường nội bộ bị va phải thang sắt do thằng em mới mua về dựng chòi nên trúng cái đèn làm nứt đèn.

Hôm bị sự cố là 03/11/2016, ngay khi bị sự cố có báo cho LIberty liền, họ bảo chụp hình hiện trường và lên gara. Sau khi gara gởi các thông tin về liberty thì chờ đợi và hối thúc lắm thì đến ngày 10/11/2016 mới hẹn được liberty đến giám định tại ga ra. kể từ đó không có 1 thông tin phản hồi nào từ liberty hết.

Đến nay (15/11/2016) có 1 nhân viên liberty gọi lại nói :

1/ Đèn xe mình độ vòng led angel eye nên không bồi thường (báo các bác là xe này gắn angel eye trước khi mu bảo hiểm).

2/ Lib đổi thừa bể đèn do con vít chứ không phải do đâm va nên không bồi thường.

3/ Hiện trường họ nói đâm va thì đèn không có nhiều vết trầy.

......
Họ nói sẽ phúc đáp văn bản trả lời trong nay mai, em sẽ lên gặp họ để khiếu nại tiếp các bác à. Kết thúc vụ việc em sẽ up hết các hồ sơ lên để các bác rút kinh nghiệm hãng bh này

Cập nhật hợp đồng và giấy chứng nhận bảo hiểm:

Hôm 18/11 em có lên văn phòng củ Liberty, gặp 1 người tự xưng là Cương-phụ trách bồi thường TPHCM.
Tay này nói kiểu chày cối lắm, cứ bảo xe em đã độ đèn rồi nên không bồi thường, thật tế đèn theo xe là bi-xenon chứ không phải như lib nói là độ lên bixenon đâu (cần gì thì tham khảo hãng), hắn nói cái vít làm bể đèn chứ không phải do tai nạn (cái vít này là khi làm vòng angle eye, trước lúc mua bảo hiểm), em bảo cái vít không lý do gì làm nứt đèn hết và tình trạng đèn khi chưa nứt là như thế (lúc mua bảo hiểm dã vậy). Tuy nhiên Lib luôn chối bỏ trách nhiệm nên không có thiện chí bồi thường. Trong thời gian sau giám định thì em gọi lên tổng đài họ bảo lib đang thương thảo già với gara. Em nghĩ do giá đèn quá cao nên họ chơi bài xù.
Em thấy nói chuyện với mấy tay này thì nói với đầu gối suớng hơn.
Em thấy nãn quá các bác à!

Chỉnh sửa cuối: