Tập Lái
18/5/12
12
0
0
Liệu khách hàng còn mặn mà với số sàn?

Số tự động ưu việt, dễ sự dụng và tiện lợi với quá nhiều ưu thế đã chiếm hết cảm tình của khách hàng. Với nhiều người, số sàn đang ở trong những giai đoạn cuối cùng trước khi bị khai tử.
Nhiều hãng sản xuất xe hơi “ca thán” xe trang bị số sàn đang chiếm tỉ lệ thấp, trong đó Volkswagen đã quyết định từ bỏ số sàn trong cả hai dòng xe thể thao Audi R8 và toàn bộ các sản phẩm mới của Lamborghini.Tuy nhiên, theo báo cáo mới của Edmunds.com hộp số sàn đã chiếm 6,5 % doanh số bán xe trong suốt qúi I/2012, đây là tỷ lệ cao nhất kể từ năm 2006.
Số sàn đang phổ biến trở lại cho dù trong vòng 5 năm qua dòng xe mới trang bị cần chuyển số đã giảm hơn 10%. Nhu cầu thay đổi của người tiêu dùng đã làm cho một số nhà sản xuất xe hơi rất ngạc nghiên trong đó có Ford – hãng đã từng nói với truyền thông rằng nhu cầu cho hộp số sàn của Focus chỉ chiếm 10%. Con số này hơn gấp đôi so với dự đoán ban đầu của hãng.

Nội thất Focus với hộp số sàn 6 cấp
Khi lần đầu tiên có những làn sóng ủng hộ sự tiện lợi của hộp số tự động trong thập niên trước, tỷ lệ xe có trang bị hộp số sàn vẫn ở trên mức 8%. Cho đến lúc này điều tốt nhất có thể hi vọng là vẫn sẽ có những người ham mê hộp số sàn sẵn sàng và hộp số này có thể được duy trì càng lâu càng tốt.
Autonet

Hạng C
15/12/09
799
2
16
38
cái này em nói thiệt .... trước em học lái... hỏi 2 ông thầy dạy lái ... " em " thầy ơi sao trường mình không sài số tự động cho dễ lái thầy ... thầy giáo : số tự động chỉ có mấy thằng què chạy thôi em .... ông kia lại bảo : số tự động dành cho đàn bà em ơi "..

Hạng B2
23/5/12
109
0
0
Ferarri nói:
cái này em nói thiệt .... trước em học lái... hỏi 2 ông thầy dạy lái ... " em " thầy ơi sao trường mình không sài số tự động cho dễ lái thầy ... thầy giáo :<span style=""color: #ff0000;""> số tự động chỉ có mấy thằng què chạy thôi em .</span>... ông kia lại bảo : số tự động dành cho đàn bà em ơi "..
em ngưỡng mộ cấu nói của bác

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
em lái số sàn yếu lắm nhưng em rất ngưỡng mộ các bác lái số sàn. đó là cả một nghệ thuật.

Hạng C
6/6/11
877
407
63
50
Đâu đó trên chữ S
Em thì số nào em cũng làm láng hết
. Số tự động (có cruise-control nữa thì tuyệt) lái rất nhàn, dùng đi làm. Số sàn cảm giác lái, cảm giác mình làm chủ hoàn toàn hoạt động của xe rất
dùng đi chơi, caravan.... sướng hơn.