Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Tết này bà cả muốn đi Buôn Mê Thuột, các anh cho em hỏi lái xe đi từ Tphcm thì đi theo lộ trình nào tốt nhất, thời gian hết khoảng bao lâu. Trên đường đi, về nên ghé đâu nghỉ ngơi, tham quan.
Cảm ơn các anh

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Sài Gòn - Quốc lộ 13 - Bình Dương - Quốc lộ 13 - Quốc lộ 14 - Ban Mê Thuột: 350km. Đi túc tắc vừa đi vừa nghỉ ngơi khoảng 8 tiếng, chạy 1 lèo luôn chắc cỡ 6 tiếng, đường tốt. Tham quan thì trên đường quay về có thể ghé thác Dray Nu, Dray Sap... ăn uống thì dọc đường có nhiều chỗ, không đảm bảo ngày Tết có đồ ngon... thấy chỗ nào được thì ghé. Chúc bác vui và an toàn!

Hạng C
17/7/11
740
837
93
bác đi Mùng mấy, khoảng mùng 4 e cũng xuất phát đi BMT chơi.

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Sài Gòn - Quốc lộ 13 - Bình Dương - Quốc lộ 13 - Quốc lộ 14 - Ban Mê Thuột: 350km. Đi túc tắc vừa đi vừa nghỉ ngơi khoảng 8 tiếng, chạy 1 lèo luôn chắc cỡ 6 tiếng, đường tốt. Tham quan thì trên đường quay về có thể ghé thác Dray Nu, Dray Sap... ăn uống thì dọc đường có nhiều chỗ, không đảm bảo ngày Tết có đồ ngon... thấy chỗ nào được thì ghé. Chúc bác vui và an toàn!
tuyến đường này vietmap hỗ trợ tốt không bác, em đi xa hay phụ thuộc vietmap

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
tuyến đường này vietmap hỗ trợ tốt không bác, em đi xa hay phụ thuộc vietmap
Mình không rõ Vietmap nhưng chắc là ok, vì là Quốc lộ. Theo mình thì bác cũng chẳng cần Vietmap vì chỉ có 1 đường chạy thẳng là tới chớ đâu có nhiều hướng đâu mà sợ lạc. :) Chi tiết các mốc bác đi như sau: Sài Gòn - Thủ Dầu Một - Ngã ba Sở Sao (hoặc Cổng Xanh theo đường thành phố mới Bình Dương) - Phú Giáo - Đồng Xoài - Gia Nghĩa - Ban Mê Thuột (từ Đồng Xoài lên BMT chỉ có thẳng 1 đường thôi, không rẽ đâu hết, đường giờ rất tốt, cảnh vật tương đối và lái xe rất sướng, có niềm vui lái xe). Chúc bác an toàn, vui vẻ!

P/s: Nhân tiện cho em khoe chuyến đi chơi vừa rồi (lên trang chủ OS à nha :D), lộ trình có đi ngược lại từ BMT về SG theo QL14 mà bác sẽ đi. https://www.otosaigon.com/threads/anh-ky-mien-dong-tay-nguyen-cung-xe-yeu.8823393/

Hạng B2
1/9/13
106
114
43
các bác cho hỏi nếu đi đường mới Mỹ Phước -Tân Vạn thì rẽ tại khúc nào ?