Tập Lái
27/6/19
5
2
1
37
Em hỏi cái nữa là tầm mùng 3-4, xxx Dak nông, Dak lak, Komtum có làm việc? Đoạn từ KomTum xuống Đà nẵng có xxx ?

Năm ngoái DakNong, Daklak bảo thả 3 mùng, nhưng e chỉ dám uống mùng 1. Năm nay chưa biết :D

Tập Lái
19/12/14
23
9
3
34
Em đi đèo mà đèo Đông TS và Tây TS không có anh csgt nào đứng, vì họ biết đoạn đường trên các Bác tài không bao giờ chạy vượt tốc độ được vì đường toàn đèo dốc và hình chử Z.
Bác cho ít kinh nghiệm đi cung Tây TS, từ đoạn nào tới đoạn nào vậy bác, đường xá và điểm dừng ăn nghỉ ra sao ạ?

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác cho ít kinh nghiệm đi cung Tây TS, từ đoạn nào tới đoạn nào vậy bác, đường xá và điểm dừng ăn nghỉ ra sao ạ?
Bác đi từ TT- A Lưới đi thẳng tới cầu treo rồi quẹo trái vào đường QL9 ( ngày xưa còn gọi đường 9 Nam Lào ) Bác đi khoảng 20km gặp tượng đài chiến thắng Khe Sanh ( đoạn Khe Sanh đi Khe Gát khoảng 230km ) Bác quẹo phải là bắt đầu vào Tây TS gồm các đèo khủng như:
Peke, Sa Mù, Đá Đẽo, Khu Đăng và U Bò có nhiều đoạn dốc lên xuống cực kỳ Yomost.
Trên đoạn đường này chỉ có 1 cây xăng nếu thiếu thì Bác đỗ 1 ít thôi ( vì có thể chất lượng không OK lắm) tốt nhất là Bác nên đỗ đầy khi ở TT- Khe Sanh.
Không có diểm ăn uống nào trên đoạn đường này Bác nên chuẩn bị đồ ăn khô hoặc đêm theo bếp cồn rồi dừng ở lưng chừng núi trải bạt ra nấu nướng cũng rất hay ( GĐ em đã đừng chiên trứng, nấu canh mỳ và rau, cơm thì em đem theo nồi cơm điện nấu ở KS Thanh Quang ở TT-A Lưới KS này dân đi phượt ở nhiều ).
Lưu ý: Bác phải thủ sẳn bơm điện tren xe, dụng cụ vá lụi mua ở tiệm bán phụ tùng xe. Không đi vào mùa mưa vì có thể đất đá cat chảy xuống làm tắc đường hoặc cây đỗ chắn ngang...
Lộ trình SG BMT/GL/Kon Tum - Đà Nẵng SG

Tượng đài CT Khe Sanh phía bên kia đường là hướng Tây TS.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/4/20
24
9
0
39
Nếu Bác đi BMT thì em cung cấp thêm 1 số điểm ăn uống mà em lưu lại của 1 Bác OS cho:
  • Đi thăm điểm du lịch Buôn Đôn, thác Dray Sáp, thác Dray Nur, hồ Lắc
  • Ăn bún bà Mô (82 Lê Thánh Tông, phường Tân Lợi, TP.BMT)-bán buổi sáng
  • Hoặc bún riêu bà Tùng (góc đường Bà Triệu và Hùng Vương, nhìn ra trường THPT BMT)-bán buổi sáng
Phở Nguyên (24 đường Lê Thánh Thông)
  • Phở Nguyện(trên đường Hùng Vương, cách ngã tư Bà Triệu và Hường độ 300m)
  • Trưa ăn thịt gà hấp lá chanh (18 Trương Công Định, bán từ 10h sáng trở đi, không phải số 18 là các quán nhái thương hiệu nhé các bác, đúng số 18)
Bác cho em hỏi, phải quán gà ở trong hẻm ko ?e ăn mấy lần mà ko để ý đường.

Tập Lái
2/4/20
24
9
0
39
Ngoài mặt tiền Bác ạ.
E hay ăn quán gà của một vợ chồng cũng lớn tuổi, bên trong hẻm nhỏ, trước hẻm có tiệm bán đồ điện.ăn ngon rẻ nên khách đông lắm.nếu bác có biết chỗ đó hỏi thăm cho e xin cái địa chỉ bác nhé !cảm ơn bác

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
E hay ăn quán gà của một vợ chồng cũng lớn tuổi, bên trong hẻm nhỏ, trước hẻm có tiệm bán đồ điện.ăn ngon rẻ nên khách đông lắm.nếu bác có biết chỗ đó hỏi thăm cho e xin cái địa chỉ bác nhé !cảm ơn bác
Để em hỏi xem nếu có TT thì trả lời cho Bác.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em đợt rồi đi về, nói chung không có gì để chê nhất là mùa hoa cafe nở trắng & mùi thơm ngào ngạt, chỉ buồn là tới đà nẵng lúc toàn Chinese (sợ COVID nên trốn ở bán đảo sơn trà không dám đi thăm quan đâu)
- Ngã 3 đông dương thật sự đáng đi