Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Lộ trình SG BMT/GL/Kon Tum - Đà Nẵng SG

Chào các bác,

Nhà em tính làm tour SG - GL (cửa khẩu Bờ Y) rồi xuống miền Trung (Đà Nẵng hoặc Quản Trị - cầu Hiền Lương) rồi vòng về NHa Trang - SG.

Dự tính đi (10-13 ngày), như sau:
  • Lộ trình 1: SG - GL - Cửa khẩu bờ Y - rồi xuống Đà Nẵng (tham quan hội an, huế, đà nẵng) - Phú Yên - SG
  • Lộ trình 2: SG - Kon Tum - Cẩu khẩu bờ Y - rồi xuống Quảng Trị - Đà Nẵng - Phú Yên - SG
Nên dừng ở BMT hay Pleiku or Kon Tum luôn ?

Đường từ Ngã 3 đông Dương --> xuống Đà Nẵng sắp xếp sao để ghé được măng đen ?

Nhờ các bác tư vấn đường đi & địa điểm vui chơi ạ. Nhà em đi sedan 2 L 2 N ( 6 tuổi 3 tuổi), dự trù đi 10 - 13 ngày.

Em hỏi cái nữa là tầm mùng 3-4, xxx Dak nông, Dak lak, Kon Tum có làm việc? Đoạn từ KomTum xuống Đà nẵng có xxx ?

Last edited by a moderator:
  • Love
Reactions: PMH82
Hạng C
22/12/12
570
5.742
93
Đổi 7 chổ mà đi chứ sedan mà đi lâu vậy là thấy thua rồi.
Đường thì nhờ mấy a ở dưới trả lời giùm ạ.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Đổi 7 chổ mà đi chứ sedan mà đi lâu vậy là thấy thua rồi.
Đường thì nhờ mấy a ở dưới trả lời giùm ạ.
Sao vậy bác? Đợt trước em đi cũng vậy tầm 9 ngày cốp nhét tẹt ga luôn .... (nhét được 4 cái va li đại + lô lốc nước

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Nếu Bác đi BMT thì em cung cấp thêm 1 số điểm ăn uống mà em lưu lại của 1 Bác OS cho:
  • Đi thăm điểm du lịch Buôn Đôn, thác Dray Sáp, thác Dray Nur, hồ Lắc
  • Ăn bún bà Mô (82 Lê Thánh Tông, phường Tân Lợi, TP.BMT)-bán buổi sáng
  • Hoặc bún riêu bà Tùng (góc đường Bà Triệu và Hùng Vương, nhìn ra trường THPT BMT)-bán buổi sáng
Phở Nguyên (24 đường Lê Thánh Thông)
  • Phở Nguyện(trên đường Hùng Vương, cách ngã tư Bà Triệu và Hường độ 300m)
  • Trưa ăn thịt gà hấp lá chanh (18 Trương Công Định, bán từ 10h sáng trở đi, không phải số 18 là các quán nhái thương hiệu nhé các bác, đúng số 18)

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nếu Bác đi BMT thì em cung cấp thêm 1 số điểm ăn uống mà em lưu lại của 1 Bác OS cho:
  • Hoặc bún riêu bà Tùng (góc đường Bà Triệu và Hùng Vương, nhìn ra trường THPT BMT)-bán buổi sáng
  • Trưa ăn thịt gà hấp lá chanh (18 Trương Công Định, bán từ 10h sáng trở đi, không phải số 18 là các quán nhái thương hiệu nhé các bác, đúng số 18)
Cám ơn bác, chắc em ghé thẳng GL, bác cho em tham khảo ăn chơi trên GL KT

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
người ta đi mùng 3 mùng 4 đó bác, quán xá có ai bán cái gì cho mà ăn đâu, năm nào em cũng về Gia Lai dịp M3 M4 tết, toàn mang đồ ăn theo cho chắc, vào quán ăn toàn thịt cũ thôi, ngồi chờ lâu như đi ăn chực,cmang theo cái bánh chưng, thịt kho, giò chả ních vào cho chắc bụng

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
bác về GL mùng mấy, năm nay mình đi sáng M4 nè, có đi thì đi chung cho vui, bác nhắn zalo kết bạn em gửi địa chỉ cho nhanh, mà ngày Tết các chổ chơi thì họ mở cửa, chứ chổ ăn thì chưa chắc nhé bạn, mình phải về thực tế xem quán nào có mở cửa, chứ tham khảo xong đến nơi họ đóng cửa cũng như không
Kon Tum cũng vậy, như Gia Lai, tết họ nghỉ hết, ngã 3 Đông Dương đi check cho vui chứ nay không còn xôm tụ như ngày xưa đâu bác

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
bác về GL mùng mấy, năm nay mình đi sáng M4 nè, có đi thì đi chung cho vui, bác nhắn zalo kết bạn em gửi địa chỉ cho nhanh, mà ngày Tết các chổ chơi thì họ mở cửa, chứ chổ ăn thì chưa chắc nhé bạn, mình phải về thực tế xem quán nào có mở cửa, chứ tham khảo xong đến nơi họ đóng cửa cũng như không
Kon Tum cũng vậy, như Gia Lai, tết họ nghỉ hết, ngã 3 Đông Dương đi check cho vui chứ nay không còn xôm tụ như ngày xưa đâu bác
Em đang tính đi M3 hoặc M4 đó bác, nhà có con nhỏ nên lề mề dây thun lắm ạ :)

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Cám ơn bác, chắc em ghé thẳng GL, bác cho em tham khảo ăn chơi trên GL KT
Bác gì đó trả lời thay em rồi. Đúng là Tết đi chơi thì nên đem theo tất cả những đồ ăn thức uống cho vào cốp xe là OK.