Tập Lái
22/10/10
47
5
8
Chào cả nhà, mình đang định làm 01 chuyến với gia đình nhỏ như theo tiêu đề SG - Phan Thiết - Vĩnh Hy - Đà Lạt - SG, bác nào có kinh nghiệm xin cho ý kiến về lộ trình và nên đi như thế nào,v.v.. càng chi tiết càng tốt.
Cám ơn.

Tập Lái
11/6/17
31
42
18
46
Em mới đi về, tới Vĩnh Hy rồi thì bác nên lên ĐL theo đường đèo Khánh Vĩnh (đường Hoa và Biển nối Nha Trang - Đà Lạt vì nó đẹp lắm bác) - ở Vĩnh Hy thì có đi tàu đáy kính ngắm san hô, dư thời gian thì ghé Bình Tiên mà tắm biển, hoặc Bãi Nước Ngọt trên đường đi luôn (có suối nước ngọt chảy từ trên núi xuống thành hồ rồi chảy ra biển, nhưng e đi hôm 20/6 qua đây thì chưa có mưa nên không có suối, chỉ còn nước đọng thôi nên cảm giác dơ dơ, không tắm hồ nước ngọt ở đây) - mấy bãi này hoang sơ, biển Bình Tiên nằm trong thôn Bình Tiên, không có dịch vụ gì hết, tắm buổi sáng thì hoàn toàn không có ai ngoài bác, tiên - nude các kiểu...

Từ Phan Thiết ra Vĩnh Hy bác nên đi ngang qua Bàu Trắng cho biết. Dọc đường có rất nhiều dê thả rong, cho F1 ngắm dê và lái xe dọc những con đường 2 bên là vách núi ( chỉ có 1 đoạn núi thôi) cũng rất đáng trải nghiệm.

Đèo Khánh Vĩnh lên Đà Lạt đẹp (dọc đường có thể ghé thác YangBay - đi cùng F1 thì khỏi ghé vì phải leo thác, lội suối, có thu vé vào cổng) lên đỉnh đèo là có sương mù kín lối luôn, thác nước thì nhìn xa xa như 1 dải lụa nối trời và đất, có nhiều đoạn thác đẹp để dừng chụp ảnh, nếu không ngại lạnh thì tắm thác cho sảng khoái.

Đà Lạt thì em không bàn nữa.

Rồi về thôi!

• Like
Reactions: Mystery