Hạng B1
22/5/16
77
3.530
103
Hiện tại chỉ có 1 cái đang xài. Đợi mình ít hôm sẽ có nhen!
anh chuyen đồ nhật bãi hả? Con nồi cơm IH Pressure Zoirushi của em nay trở chứng, hay bị ngậm nước, mỗi lần nấu xong mở nắp ra là nước đọng dưới nắp chảy vào nồi cơm khá nhiều, làm cơm mau thiêu. Anh biết lỗi tại sao ko?

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
anh chuyen đồ nhật bãi hả? Con nồi cơm IH Pressure Zoirushi của em nay trở chứng, hay bị ngậm nước, mỗi lần nấu xong mở nắp ra là nước đọng dưới nắp chảy vào nồi cơm khá nhiều, làm cơm mau thiêu. Anh biết lỗi tại sao ko?
Xin phép hiệu chỉnh tí nhen: không phải là "chuyên đồ Nhât bãi" mà là "có một số đồ nội địa Nhật dùng rồi nhưng được tuyển chọn" kkk
Theo mô tả của bác thì (với trình của mình) chưa đủ kết luận. Bác có thể lấy 1 cái của mình về dùng thử xem sao rồi tính tiếp nhen!

• Like
Reactions: dinh7968
Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Nên mua loại nào các a , có nướng hay không nướng . Sao nhiều cái và giá cả khác nhau quá , có cần Inverte k ạ . Ưu tiên Pana

Anh cứ mua loại có 2 núm vặn cơ cho dễ xài mà còn rẻ tiền, mấy cái bấm bấm tùm lum chức năng chứ có xài mấy đâu. Từ nồi cơm điện đa chức năng đến lò vi sóng đa chức năng, cuối cùng đều xài chỉ mỗi 1 chức năng chính.

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Theo hiểu biết của mình:

"Lò vi sóng có nướng" có 1 ưu điểm mà lò nướng thường không làm được, đó là chế độ combine - kết hợp giữa vi sóng và nướng, giúp thực phẩm chín đều từ trong ra ngoài. (Nếu dùng lò nướng thông thường có thể chín bên ngoài mà bên trong vẫn sống nhăn).

Nguyên tắc của "Vi sóng có nướng": lVi sóng làm nóng nước bên trong thực phẩm, giúp đồ ăn chín từ trong ra ngoài. Tính năng nướng sẽ làm chín thơm từ ngoài vào trong. Do đó thịt không bị sống. --> Điều này cực kỳ thích hợp với những người thích ăn đồ nướng nhưng không muốn mất nhiều thời gian và không cần cầu kỳ.

Riêng đối với các thực phẩm đặc biệt như làm bánh ... thì bắt buộc phải dùng lò nướng chuyên dụng, vì đặc điểm của nó là phải nấu trong lửa vừa phải trong 1 thời gian dài, do đó không "nấu nhanh" bằng vi sóng được.

• Like
Reactions: vucamry and Ban Maz