Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Loa Alpine đã sản xuất ở VN chưa???

Hạng B1
20/11/07
73
0
0
www.tvsi.com.vn
Các bác thân mến, cho e hỏi ngu 1 chút là e vừa gắn 4 cái loa cho xe hiệu Alpine, chất lượng âm thanh tốt và e thấy nhãn sau cái còi loa có ghi là made in Viet nam. Vậy là Alpine đã sản xuất tại VN hay là chỉ lắp ráp thui ah???

Tks các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/8/06
55
4
8
49
www.otosaigon.com
RE: Loa Alpine đã sản xuất ở VN chưa???

Theo E được biết thì Alpine chưa sản xuất loa ở VN, mới chỉ lắp ráp vài thứ linh tinh thôi, Bác mua loa đó ở đâu vậy, bây giờ nhiều hàng nhái lắm nên hôm nọ E phải mua và lắp ở đây : http://tdtechco.com/tdsite/index.php?mod=article&cat=note&article=4

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Theo E được biết thì Alpine chưa sản xuất loa ở VN, mới chỉ lắp ráp vài thứ linh tinh thôi, Bác mua loa đó ở đâu vậy, bây giờ nhiều hàng nhái lắm nên hôm nọ E phải mua và lắp ở đây : http://tdtechco.com/tdsite/index.php?mod=article&cat=note&article=4
Ko đâu bác ơi, hiện tại các khu chế xúât sx và x/k rất nhiều đồ mà mình ko thể biết hết đâu.

Các bác thân mến, cho e hỏi ngu 1 chút là e vừa gắn 4 cái loa cho xe hiệu Alpine, chất lượng âm thanh tốt và e thấy nhãn sau cái còi loa có ghi là made in Viet nam. Vậy là Alpine đã sản xuất tại VN hay là chỉ lắp ráp thui ah???

Chắc bác lắp ở chổ em rồi, cảm ơn bác! Hiện tại thì tụi em đã làm việc trực tiếp với Toyota tusto ở sin để nhập hàng nên cty trong đường link của bác chabelita chỉ còn làm đồ alpine OEM, còn đồ after market thì do e và Âu Mỹ làm đại lý phân phối. Về cái nhãn Made in Viet Nam thì một số loa ALPINE phải đc s/x tại VN (sx hoặc lắp ráp thì em ko biết) rồi xuất đi tập trung ở sin, rồi lại phân chia cho các nước ở Châu á. Em cũng đang kiếm coi nó làm ở khu CN nào để dụ mua trực tiếp luôn mà chưa đc:D

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

Theo em biết nguyên phụ liệu sản xuất loa thì nhập khẩu , sau đó lắp ráp tại VN, củ loa vẫn phải nhập ạ nhưng thùng (nếu có) thì đc chế tác tai VN.

@HP: Ở KCN VN-Singapore có 1 cty của Hàn quốc chuyên sản xuất sau đó xuất khẩu loa cho các đại gia như Sony...em có thể gửi Bác thông tin về cty này nếu Bác quan tâm.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

@Cordonbleu: Em như buồn ngủ mà gặp chiếu manh khi được bác cho thông tin về cty HQ này đó, thanks bác và rãnh cho em cơ hội mời bác chầu cafe nhẻ!

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

@Cordonbleu: Em như buồn ngủ mà gặp chiếu manh khi được bác cho thông tin về cty HQ này đó, thanks bác và rãnh cho em cơ hội mời bác chầu cafe nhẻ!

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

Bác Phú ơi đọc PM nhé, sorry e trả lới trễ Bác vì em chỉ mới thấy tin nhắn thôi ạ.

Tập Lái
16/10/04
35
0
6
www.thanhtungaudio.com
Kính chào các bác!!!
Loa Alpine chưa sản xuất ở VN ta, công ty em làm đại lý chính thức,
công ty em đã nhập khẩu và phân phối sản phẩm của hãng ALPINE
mời các bác đến công ty em tham khảo

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Ủa, Alpine chưa báo cho bên bác về vụ OEM và AFTER MARKET hả? hay bác chưa được xếp báo? Còn vụ loa thì bác lộn rồi đó, hay là lô hàng tồn của bác thì khác xuất xứ với lô hàng mới của em nhập về! Toàn là made in Viet Nam ko à! Nếu bác ko tin thì em kêu tụi nó gởi C/O rồi em copy cho bác nhé!

Hạng B2
29/4/08
213
5
18
42
Hà Nội
www.pioneer.vn

Alpine có nhà máy ở chỗ nào vậy bác ? Bên Pioneer em cũng có nhà máy ở Hải Phòng, nhưng mà chỉ biết trong đó sản xuất loa và các linh kiện điện tử thôi, còn chính xác model nào thì cũng không biết vì đều xuất đi nước ngoài không bán trực tiếp tại VN
Mà hôm qua, dẫn mấy ông giám đốc sx người Nhật và Sing đi tham khảo thị trường HN, mấy bác đó lắc đầu nguây nguẩy luôn. Mấy ổng còn hỏi sao xe xịn thế mà lại lắp .....??? chã biết trả lời sao nữa :D:D:D