Tập Lái
23/3/20
18
15
3
42
Tình hình là em cũng mới chạy chiếc Honda Civic bảng E 2019 được hơn 1000Km, hôm rồi em có lắp thêm cái camera hành trình và cái camera lề bên phải. Cái cam hành trình thì nó chỉ sử dụng nguồn từ tẩu thôi. Còn cái cam lề thì em chọn loại hiển thị luôn trên màn hình zin của xe, thợ lắp độ cho em 1 công tắc, khi mở thì nó hiển thị cam lề. Việc này thấy có đấu dây nguồn và có lẻ dây tín hiệu vào màn hình zin của xe.

Mấy hôm nay đi thì em để ý, khi sử dụng các nút điều khiển âm lượng trên màn hình, các nút trên volang hình như nó bị loạn. Đang nghe đài (Tunner) bấm tăng giảm âm thanh thì lại chuyển thành rà đài và cũng có tăng giảm âm lượng nữa. Còn các nút trên volang (bên phải, các nút + - hay home) thì bấm thấy không hiệu lực gì hết.

Có phải nguyên nhân do lắp cái camera lề vào không các bác hay mặc định của xe nó vậy. Vì lúc trước khi lắp cam lề mình cũng ít sử dụng cái màn hình và các nút trên volang không biết nó hoạt động thế nào.

Các bác biết về vấn đề này nhờ tư vấn giúp, nếu do cái cam lề thì chắc đợt bảo trì tới em kêu hãng gỡ ra.

Xon cám ơn anh em.

Loạn điều khiển màn hình sau khi lắp camera lề - Honda Civic E 2019

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Viên Bảo
Tập Lái
3/6/07
30
48
18
Camera hành trình chỉ dùng nguồn từ tẩu điện nên sẽ không ảnh hưởng đến màn. Tuy nhiên cái cam cặp lề thì theo như bạn nói thì phải đấu dây nên chắc nó ảnh hưởng đến cái màn hình nên nó mới không phát và nhận tín hiệu kể cả từ các nút, có khi thợ làm ẩu nên mới dẫn đến thể. Cẩn thận thì ra thử bỏ cái cam lề là biết ngay.

• Like
Reactions: nho_saigon
Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Tình hình là em cũng mới chạy chiếc Honda Civic bảng E 2019 được hơn 1000Km, hôm rồi em có lắp thêm cái camera hành trình và cái camera lề bên phải. Cái cam hành trình thì nó chỉ sử dụng nguồn từ tẩu thôi. Còn cái cam lề thì em chọn loại hiển thị luôn trên màn hình zin của xe, thợ lắp độ cho em 1 công tắc, khi mở thì nó hiển thị cam lề. Việc này thấy có đấu dây nguồn và có lẻ dây tín hiệu vào màn hình zin của xe. Mấy hôm nay đi thì em để ý, khi sử dụng các nút điều khiển âm lượng trên màn hình, các nút trên volang hình như nó bị loạn. Đang nghe đài (Tunner) bấm tăng giảm âm thanh thì lại chuyển thành rà đài và cũng có tăng giảm âm lượng nữa. Còn các nút trên volang (bên phải, các nút + - hay home) thì bấm thấy không hiệu lực gì hết.
Có phải nguyên nhân do lắp cái camera lề vào không các bác hay mặc định của xe nó vậy. Vì lúc trước khi lắp cam lề mình cũng ít sử dụng cái màn hình và các nút trên volang không biết nó hoạt động thế nào.
Các bác biết về vấn đề này nhờ tư vấn giúp, nếu do cái cam lề thì chắc đợt bảo trì tới em kêu hãng gỡ ra.
Xon cám ơn anh em.
Bác xem tham khảo cách gán nút trên vô lăng để mở cam khi cần .
https://youtu.be/HygzbM7Cvww

• Like
Reactions: nho_saigon
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Tình hình là em cũng mới chạy chiếc Honda Civic bảng E 2019 được hơn 1000Km, hôm rồi em có lắp thêm cái camera hành trình và cái camera lề bên phải. Cái cam hành trình thì nó chỉ sử dụng nguồn từ tẩu thôi. Còn cái cam lề thì em chọn loại hiển thị luôn trên màn hình zin của xe, thợ lắp độ cho em 1 công tắc, khi mở thì nó hiển thị cam lề. Việc này thấy có đấu dây nguồn và có lẻ dây tín hiệu vào màn hình zin của xe.

Mấy hôm nay đi thì em để ý, khi sử dụng các nút điều khiển âm lượng trên màn hình, các nút trên volang hình như nó bị loạn. Đang nghe đài (Tunner) bấm tăng giảm âm thanh thì lại chuyển thành rà đài và cũng có tăng giảm âm lượng nữa. Còn các nút trên volang (bên phải, các nút + - hay home) thì bấm thấy không hiệu lực gì hết.

Xon cám ơn anh em.

View attachment 2414824
*Ảnh minh họa
Radio xe mình có 1 dạo...chạy từ 80km/h trở lên, âm lượng tự động tăng âm thanh lớn hơn. Giảm tốc dưới 80 thì nhỏ lại...tiếu lâm thật...1 thời gian sau...hết bịnh lúc nào không bít...hihi..

Hạng F
22/7/13
8.972
40.202
113
Radio xe mình có 1 dạo...chạy từ 80km/h trở lên, âm lượng tự động tăng âm thanh lớn hơn. Giảm tốc dưới 80 thì nhỏ lại...tiếu lâm thật...1 thời gian sau...hết bịnh lúc nào không bít...hihi..
Do a set!

Xon cám ơn anh em.

View attachment 2414824
*Ảnh minh họa
bảo thợ móc Mát (mass) ra sườn máy, móc chung dây tín hiệu nó nhiễu thôi! Chứ làm công tắc kích, thi chả lan can ji! Đừng vào hãng nói họ cười cả ngày nghen a thớt :D

Tập Lái
25/12/20
40
29
8
40
1 số xe có tính năng tự động tăng giảm âm lượng khi ồn (chạy nhanh). Bác coi thử lại trong setting xem

• Wow
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng C
2/11/08
708
447
63
Vừa nhiễu điện dây mát, vừa nhiễu tín hiệu rồi. Cứ đấu hàng ngoài không tương thích chuẩn với cụm điều khiển và màn hình dzin theo xe thì thế thôi.