Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lọc dầu hộp số AT Ếch 2.3

Hạng B2
18/1/15
207
137
43
42
Vũng Tàu
www.facebook.com
Có bác nào từng thay cái lọc dầu này chưa ạ,
Thằng bạn em làm bên ford bảo là cái món này chả bao giờ phải thay (hôm qua em alo hỏi nó nhờ đặt hàng - khổ cái nó dân sale nên em hổng biết nó phán đúng hay sai).
Như vậy là chỉ cần tháo ra vệ sinh hay sao ạ.

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Lần em thay nhớt hộp số thì các bác CVDV nói khoảng 120k mới cần thay. Cái quan trọng là nếu anh thay lọc hay không thì nhớt hộp số phải thay đúng loại nhé.

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Thật ra cái lọc này cũng không cần thay vì mạt kim loại trong hộp số (nếu có) trong quá trình vận hành sẽ bị 2 vòng nam châm bên dưới nắp hút hết rồi, khi thay nhớt chỉ cần vệ sinh 2 vòng nam chân này thôi.

• Like
Reactions: mig21vn
Hạng B2
18/1/15
207
137
43
42
Vũng Tàu
www.facebook.com
Thật ra cái lọc này cũng không cần thay vì mạt kim loại trong hộp số (nếu có) trong quá trình vận hành sẽ bị 2 vòng nam châm bên dưới nắp hút hết rồi, khi thay nhớt chỉ cần vệ sinh 2 vòng nam chân này thôi.
Oh Oh cảm ơn bác, em sẽ xử lý như vậy he he

Hạng C
30/3/13
540
136
28
Có bác nào từng thay cái lọc dầu này chưa ạ,
Thằng bạn em làm bên ford bảo là cái món này chả bao giờ phải thay (hôm qua em alo hỏi nó nhờ đặt hàng - khổ cái nó dân sale nên em hổng biết nó phán đúng hay sai).
Như vậy là chỉ cần tháo ra vệ sinh hay sao ạ.
nó cũng như lọc động cơ sao trong hãng mà phán bừa thế bác!

Phụ tùng ford giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG FORDT ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671

• Like
Reactions: mig21vn