Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lóc lạnh bãi toyota

Tập Lái
21/10/16
10
0
1
34
Bạn nào rành thì chỉ dùm mình về vấn đề lóc lạnh nhé. Thợ lạnh báo giá là 5tr thay lóc bãi bảo hành 6 thán. Không muốn dính bịnh tức nên hỏi các bạn.
1. Lóc lạnh bãi thay luôn giá 5tr có đúng chưa.
2. Có thể tự đi mua lóc lạnh bãi về thay không ( nạp gas thì đem ra tịm).
3 giá lóc lạnh bãi bao nhiêu cho 1 cái sd tốt.
Xe innova dòng j 2008 xe gia đình mua về chạy lanh quanh nên củng ko có nhiều tiền thay mới. Bạn nào rành giúp dùm.

Tập Lái
21/10/16
10
0
1
34
Nghe bác hỏi làm em nhớ con vợ em:làm việc siêng năng,kiếm tiền nhiều và ít nhậu :3dcuoi:
Nhà mua cái xe này nói thặt mua về hành xác tui mình không. Xe lút nào củng nằm trong tình hư hỏn một cái gì đó.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.275
113
Tel : 0949999684 .
Nhà mua cái xe này nói thặt mua về hành xác tui mình không. Xe lút nào củng nằm trong tình hư hỏn một cái gì đó.

Mua xe củ chắc chắn là phải sửa nhiều .Công sửa xe củ đắt hơn công sửa xe mới .Vậy tại sao nhiều người đi sửa xe quan niệm xe củ ăn gì đắt thế ....thì còn giật dài dài.

Innova xe bác làm hệ thống lạnh mà thay block củ 5tr là hơi đắt rồi.Mua cái block mới Denso chính hãng có 6tr5 thôi thì mua hàng bải làm gì .

Tập Lái
22/10/10
47
5
8
Mua xe củ chắc chắn là phải sửa nhiều .Công sửa xe củ đắt hơn công sửa xe mới .Vậy tại sao nhiều người đi sửa xe quan niệm xe củ ăn gì đắt thế ....thì còn giật dài dài.

Innova xe bác làm hệ thống lạnh mà thay block củ 5tr là hơi đắt rồi.Mua cái block mới Denso chính hãng có 6tr5 thôi thì mua hàng bải làm gì .

Chào bác Phong Nguyen,
Theo dõi diễn đàn cũng đã lâu, được biết hình như là bác kinh doanh phụ tùng và có cả thợ, nếu được bác có thể cho em biết lốc lạnh Premacy 2005 bị hiện tượng kêu két két khi tua dưới 1000rpm có thể fix hết không? Nếu không được thì thay lốc Denso (có thể cần chế thêm gì nữa để gắn cho hợp Premacy...) thì tổng thiệt hại là bao nhiêu để em mang xe qua bác làm.
Mong bác phản hồi.
Cám ơn bác trước.

Tập Lái
21/10/16
10
0
1
34

Mình định tự thay lóc lạnh và lọc lạnh thì có được không. Thấy nó củng dể. Lóck thì dể thay rồi, còn pin lọc lạnh nằm ở đâu khôg pít.