Hạng B2
13/6/11
148
0
16
46
SimSodep3G.com
chào các bác .
Spark cùi của em cứ chạy 5k km thì em đi thay nhớt, hôm nay thay lọc nhớt, thay nhớt, nhưng chú thợ bảo cứ mỗi 15k km thì nên thay lọc xăng, không biết có đúng không các bác ? và em chưa thay lọc xăng

Và cho em hỏi thêm, gắn thêm bộ khóa cửa khi xe chạy, mở cửa khi xe dừng và tự động khóa cửa khi rút chìa khóa ra khỏi xe 5 phút giống như Innova vậy thì mình lắp ở đâu ? giá cả thế nào ạ ? Giới thiệu dùm em, SG ỏ BÌnh Dương đều được, hiện em đang dùng loại remode bấm,

THanks

Hạng C
5/6/09
664
4.321
93
47
Chết thât, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng bác ơi. Bác mở sách ra, phần bảo dưỡng có ngay.
Phần khóa thì em chịu; nhưng em nghe đồn là trên đường Lý Tự Trọng - SG chuyên độ xe.

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
Tinabien nói:
Chết thât, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng bác ơi. Bác mở sách ra, phần bảo dưỡng có ngay.
Phần khóa thì em chịu; nhưng em nghe đồn là trên đường Lý Tự Trọng - SG chuyên độ xe.
trần bình trọng chứ ko phải lý tự trọng bác ạh. cả khu An Dương Vương luôn bác chủ

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
timmua.com nói:
chào các bác .
Spark cùi của em cứ chạy 5k km thì em đi thay nhớt, hôm nay thay lọc nhớt, thay nhớt, nhưng chú thợ bảo cứ mỗi 15k km thì nên thay lọc xăng, không biết có đúng không các bác ? và em chưa thay lọc xăng

Và cho em hỏi thêm, gắn thêm bộ khóa cửa khi xe chạy, mở cửa khi xe dừng và tự động khóa cửa khi rút chìa khóa ra khỏi xe 5 phút giống như Innova vậy thì mình lắp ở đâu ? giá cả thế nào ạ ? Giới thiệu dùm em, SG ỏ BÌnh Dương đều được, hiện em đang dùng loại remode bấm,

THanks
50.000km mới nên thay lọc xăng... không nên để cạn bình mới đổ xăng vì nó sẽ dẫn đến tắc lọc xăng sớm. Còn độ auto lock thì kiếm bác Jungle trên OS này, bác í đã độ rất nhiều xe rồi, chưa thấy ai phàn nàn.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
meocon07 nói:
timmua.com nói:
chào các bác .

THanks
50.000km mới nên thay lọc xăng... không nên để cạn bình mới đổ xăng vì nó sẽ dẫn đến tắc lọc xăng sớm. Còn độ auto lock thì kiếm bác Jungle trên OS này, bác í đã độ rất nhiều xe rồi, chưa thấy ai phàn nàn.
QUá chuẩn

Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city
Theo NSX thì lọc xăng 50.000 km mới thay, nhưng xăng VN mình hơi bị ghê nên bác rút xuống còn 20.000-25.000 km thay là vừa.
Em thì 20.000 km là thay. Cho con V2 mình sạch sẽ chút.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Các loại lọc thì thay theo khuyến cáo của nhà sx vì họ đã tính toán cả hệ số an toàn rùi(nếu đúng là của chính hãng),trị giá của nó nhỏ nhưng giá trị mà nó mang lại không hề nhỏ chút nào đâu bác.

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
lọc xăng 50k, nhưng có điều kiện và dể thay thì 30k cũng tốt !!! còn lọc ML , lọc gió động cơ thì 30k