OSOM
21/12/04
40
12
8
Kính thưa bác Hội trưởng BFC, kính thưa các bác Hội phó BFC, và kính thưa các bác Hội viên BFC :)
Em cũng là một true Bimmer!
Sau một thời gian khá dài gián đoạn với Bim và OS, thấm thoắt cũng đã 5 năm... với nhiều nguyên nhân khách quan và chủ quan (của riêng cá nhân mình) , em vừa back lại nơi đây với nhiều felling. Cảm giác như đã xa lạ, vừa lại thân thuộc, từ Sinh nhật OS thứ 5, bây giờ đã đến lần thứ 10...
Và sau mấy ngày cày xới lại box Bim, lò dò vào lục tung Sub BFC với rất nhiều hứng khởi, thì em nhận thấy BFC đã và đang cần một biểu trưng thích hợp.
Với 1 chút khả năng cùng với rất nhiều tâm huyết, quyết tâm đóng góp được 1 chút gì cho niềm đam mê của mình. Sau 1 đêm còng lưng và khá nhiều khói thuốc, em đã làm được 1 chút ít cho ý tưởng của mình và xin mạn phép báo cáo cùng các bác...
Thôi ko lan man dài dòng nữa, em xin demo luôn kết quả của mình :)
1. Bản Draft BFC Logo:

2. Bản Design Logo BFC:

3. Một vài effect sử dụng:

Logo Effect

Sticky BFC (có thể đăng ký với OS để dùng riêng cho BFC thay cho logo OS)

Sticky dán xe tham dự event (ví dụ xe BFC tham dự 10 năm OS)

Những pic trên chỉ mới là demo phiên bản ban đầu. Nếu nhận được sự quan tâm của BMF, em sẽ tiếp tục hoàn thiện theo sự góp ý của BMF để hoàn thành phiên bản chính thức - với kỳ vọng logo có thể trở thành hình ảnh nhận diện đặc trưng của BMF, gắn liền với OS, thể hiện được quy mô, tầm vóc và sự đam mê của BMF.
Nhưng sự kết nối của BMF không sẽ chỉ ở OS mà có thể còn nhiều hơn thế nữa: kết nối những Bimmer đất Việt và kết nối Bimmer đất Việt với Bimmer toàn cầu (đã kỳ vọng là phải như thế các bác nhỉ ;)

BFC: Bester - Faster - Continous / Nối trọn vòng đam mê:)

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Em thích cái Logo Effect nhìn đẹp quá bác ạh.

Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Rat dep , nhung co the bo chu O S Bimmer duoc khong ? Vi co the thu hut nhung nguoi dung BMW , nhung nguoi yeu men BMW nhung khong tham gia O S .va hon nua BFC van co the hoat dong doc lap ngoai O S .

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cám ơn bác smartline, em thấy cũng khá đẹp và có ý kiến sau:
+ Nhiều chữ quá, nên bỏ chữ Bimmer hoặc chữ BFC đi. Cái hình đầu xe nhìn vào là biết BMW rồi.
+ Phối theo effect 3 nhìn rất ổn.

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
em cũng thấy đẹp , cám ơn bác Smartline đã dành thời gian và tâm huyết cho hội Bim nha

Sinh nhật lần thứ 10 này hội mình làm cái dán cho máu nhể

OSOM
21/12/04
40
12
8
Rất phần khởi với sự quan tâm của các bác. Tỷ lệ like đang 100% :)
Thongteng nói:
Rat dep , nhung co the bo chu O S Bimmer duoc khong ? Vi co the thu hut nhung nguoi dung BMW , nhung nguoi yeu men BMW nhung khong tham gia O S .va hon nua BFC van co the hoat dong doc lap ngoai O S .
Idea bác cũng là kỳ vọng của em và chắc chắc cũng của BFC.
Ở dạng Logo này, dòng text gắn trong logo có thể xem là captions của logo (chứ chưa phải là slogan), để hướng đối tượng và giới hạn/mở rộng phạm vi ảnh hưởng của logo.
Em cũng đưa ra mấy text style: OS Bimmer - VN Bimmer - VietNam Bimmer - VN Bimmer Club - Bimmer Fan Club... để BFC lựa chọn và duyệt theo tiêu chí / định hướng / chiến lược phát triển :)

moonriver nói:
Cám ơn bác smartline, em thấy cũng khá đẹp và có ý kiến sau:
+ Nhiều chữ quá, nên bỏ chữ Bimmer hoặc chữ BFC đi. Cái hình đầu xe nhìn vào là biết BMW rồi.
+ Phối theo effect 3 nhìn rất ổn.
Dạ đúng là hơi nhiều chữ, gắn với để làm sticky thì càng rối nữa :)
Theo design construction:
+ Logo main text: BFC được mô phỏng đồ họa tấm gương lái của em Bim trong logo và dùng màu xanh đặc trưng BMW.
+ Logo caption text: OS Bimmer dùng màu đen kết hợp thành đặc trưng BMW (xanh - đen)
Vậy có thể bỏ phần caption text và Logo sẽ như thế này. Bác duyệt giúp em nhé...

TUXEDO nói:
em cũng thấy đẹp , cám ơn bác Smartline đã dành thời gian và tâm huyết cho hội Bim nha
Sinh nhật lần thứ 10 này hội mình làm cái dán cho máu nhể
Dạ cảm ơn bác Hội trưởng đã like. Đam mê thì có ai cưỡng lại được BIM, và tâm huyết thì em không thiếu vì em đã join OS ngay từ những ngày đầu đấy ạ.
Được biết sáng nay BFC sẽ họp kế hoạch tham dự event OS 10th, hi vọng BFC sớm duyệt chuẩn logo và có thể ra mắt luôn tại OS 10th. Nếu không kịp đưa lên áo, mũ... thì có thể làm sticky dán bên hông xe cho các xe BFC tham dự event (như pic mô phỏng em đã làm). Logo cũng design để sử dụng dễ dàng, có thể cắt hoặc in delcal rất đơn giản thôi ạ. Nếu áo đã in finish, có thể làm logo dạng huy hiệu để gắn thêm vào áo, làm móc khóa để PR ...

Em cũng rất mong muốn chạy 1 xuất hộ khẩu Q.Bim bác Hội trưởng ơi :)
Chắc giờ BFC đang họp, em thì đang ở cách gần 1000km :(
Cũng tìm cf ngóng tin BFC vậy...
Info của em:
YM: smartlinesv - HP: 090 3555 000, thuôc đời 7x
Vợ 3 (vì em có 2 vợ, hehe) E46 318I

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
Bác thử lấy hinh xe BMW concept làm logo ... vì chiếc 6 series trên logo giờ đã đổi form rùi :D

OSOM
21/12/04
40
12
8
Seri nào cũng convert được hết bác ơi. Nhưng vậy sau mỗi lần Bim ra concept thì logo BFC cũng update theo :)
Bác thật tinh mắt, logo em mô phỏng từ em Seri 6 Convertible...
Nó đây