Hạng C
13/2/08
557
11
18
Các Bác cho e hỏi về luật tennis cái: hôm trước có thằng bạn bắt lỗi e là 2 vợt - tình huống là e đánh bị "tẹt cơ" nên banh có vẻ trúng lưới , xong trúng tiếp cạnh vợt... banh wa tốt, nhưng em bị xử thua vì "2 vợt".

Với lại mình thò vợt qua lưới Smash... có bị lỗi gì kô?

Bác nào rành luật tư vấn e cái.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
RE: Lỗi 2 vợt trong tennis

Bọn em ko có Pro như vậy. Cứ bóng sang lưới đối phương là okie:D

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-@ báckhoaichoi:Lỗi 2 vợt là có,bắt hay ko do.. trọng tài vì lỗi này rất nhạy cảm .
..Với lại mình thò vợt qua lưới Smash... có bị lỗi gì kô? ..Đây là lỗi cướp bóng bắt hay ko cũng do hai bên "giao" trước trận đấu.Các trận chuyên thì bắt buộc phải bắt,giải của OTC cũng bắt nhé ;).

-@ bác profi:Các trận tỉ thí nội bộ cùng hội với nhau trong sân thì thoải mái :D,có ông còn nhảy 2 bước chân (cỡ 1,5m) vào sân mới giao bóng cũng ok .Nhưng nếu cáp độ nhậu thì do hai bên thống nhất với "trọng tài" bắt hết các lỗi trên bác à .

Last edited by a moderator:
Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Cái món tẹt cơ thì trong thi đấu pro cũng là tương đối theo nhận định của trọng tài thôi, thời gian tiếp bóng mà quá nhanh thì chắc chẳng ai bắt lỗi, nếu nhìn rõ ràng bóng chạm thành vợt rồi lăn tiếp vào lưới vợt thì bị lỗi là cái chắc (cái này cũng nhanh nhưng mắt trọng tài còn nhanh hơn
). Theo luật thì bác chạm bóng bằng cạnh vợt mà qua sân cũng không làm sao cả. Thò vợt hay bất kỳ phần thân thể nào qua lưới hay chạm vào lưới đều bị tính là phạm luật.

Bọn em chơi có khi còn vịn cả tay vào lưới mà với đập bóng ấy chứ.:D

Hạng C
13/2/08
557
11
18

Trích đoạn: busycat555

theo luật thì bác bị lỗi rồi, luật chuẩn bác tham khảo ở đây
cám ơn Bác... để e dành ít "năm" nghiên cứu luật Bác gửi, để tranh cãi với ae.

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Các bác có thể tham khảo thêm về luật môn Quần Vợt theo link dưới :

[link]http://www.vnexpress.net/GL/Topic/?ID=1496&p=2[/link]

Trích đoạn: khoaichoi

Các Bác cho e hỏi về luật tennis cái: hôm trước có thằng bạn bắt lỗi e là 2 vợt - tình huống là e đánh bị "tẹt cơ" nên banh có vẻ trúng lưới , xong trúng tiếp cạnh vợt... banh wa tốt, nhưng em bị xử thua vì "2 vợt".

Với lại mình thò vợt qua lưới Smash... có bị lỗi gì kô?

Bác nào rành luật tư vấn e cái.
Bác bị vợt 2 lỗi roài .... :D
:D:D
còn vụ smash kia - theo tinh thần OS thì vẫn bỏ qua được Bác ợ :):):)
còn ngiêm túc thì Bác cũng bị lỗi nốt --- banh chưa qua lưói - cứôp Banh .:D:D:D

Hạng C
13/2/08
557
11
18

Cái này có cướp bóng k mấy bác:
Đấu thủ A cắt bóng qua lưới và bóng nảy trở lại bên sân A. Đấu thủ B thò vợt sang để đánh bóng...
Vậy B có lỗi cướp bóng k?

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Trường hợp này B đúng bác à .Được quyền thò vợt sang sân dể đánh bóng nhưng vợt ko được chạm lưới nhé .