Tập Lái
3/12/10
40
1
8
Chào các bác, tình trạng xe em tự nhiên nổ máy báo lỗi ABS, EPS sau đó kéo về D không chạy máy gầm lên, kéo về R cũng nằm im.
Đành phải đẩy vào vệ đường gọi cứu hộ về City Ford Vũng Tàu, các bác kiểm tra bị đứt 1 dây sensor bên bánh tài, nối lại thì OK hết lỗi và chạy bình thường.
Được mấy hôm lại tình trạng vậy, các bác kiểm tra và xin lỗi vì nối xong nhưng do không chẳng kỹ nên chập chờn.
Em muốn hỏi các bác sao lỗi ABS và EPS mà lại cài số không chạy được? Xe Focus khác không bị như vậy.
Xe em máy Diesel hộp số Powershift - chẳng biết có phải nhà sản xuất muốn như vậy không- cứ báo lỗi là khỏi chạy luôn , bên CityFord nói đã thử và lần đầu tiên thấy tình trạng này.

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
Lót dép hóng nghe giải thích vì đang quan tâm Ecosport.
sẵn hỏi vì sao đen báo lùi của Eco chỉ có 1 bên phải, focus 5D cũng vậy.
nghe nói khi hết acqui thì cần có nv kỹ thuật của Ford reset lại thì mới nổ máy đc (sau khi câu, thay bình). Cái này căng a.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Lót dép hóng nghe giải thích vì đang quan tâm Ecosport.
sẵn hỏi vì sao đen báo lùi của Eco chỉ có 1 bên phải, focus 5D cũng vậy.
nghe nói khi hết acqui thì cần có nv kỹ thuật của Ford reset lại thì mới nổ máy đc (sau khi câu, thay bình). Cái này căng a.

Vụ thứ 3: hết bình--->thay bình thì không có vụ không đề máy được nhé bác. Chỉ có phải cho hộp số học lại thói quen của người lái thôi. Bác tìm hiểu sẽ rõ. Cơ mà cứ ra tiệm thì thợ làm nhanh thì khỏi phải cho học lại hộp số (reset hộp số)

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
Vụ thứ 3: hết bình--->thay bình thì không có vụ không đề máy được nhé bác. Chỉ có phải cho hộp số học lại thói quen của người lái thôi. Bác tìm hiểu sẽ rõ. Cơ mà cứ ra tiệm thì thợ làm nhanh thì khỏi phải cho học lại hộp số (reset hộp số)
Đó là mình nghe trao đổi giữa sale & khách hàng thôi. Mình cũng thấy lo nếu thật sự phải reset lại xxx gì đó thì mới nổ máy (tóm lại là chạy) được

Tập Lái
3/12/10
40
1
8
Đợi các bác , nhưng chưa có bác nào giải thích được, chắc là Ford khoá chế độ không cho chạy, nếu bị nữa thì chỉ có gọi cứu hộ thôi