Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lỗi bình ắc quy xe mercedes e280

Tập Lái
4/10/15
41
31
18
36
Chào các bác. Các bác cho hỏi với ạ.
Xe em hôm rồi sag dậy đánh xe đi thì báo lỗi accui màu đỏ như hình, em tắt khoá rồi lại bật đề nổ 4,5 lần liền thì hết. Em đi bình thường ngày hôm đó hơn 300km không sao. Tối về cất xe, sang hôm nay nổ máy đi thì lại báo lỗi nhưng khổ cái lần này em mò mẫm tắt bật các kiểu đèu không được. [pagebreak][/pagebreak]

Bác nào biết làm ơn chỉ dùm em với? Không biết bị vậy có đánh ra dc gara cách khoảng 15km không? Hay em sợ đang đi thì nằm đường lắm ạ!

Lỗi bình ắc quy xe mercedes e280

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: xlive
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Cắm máy để biết chính xác nó lỗi gì. Có thể nặng hoặc nhẹ hều. Em nghĩ Bác cứ đi đến gara k có nằm đg đâu. Xe em thùnh thoảng báo lỗi này do hộp cầu chì trước hoặc sau lỏng, gây chập chờn, vệ sinh lại là hết. Thỉnh thoảng trời mưa nhiều gây ẩm cốp sau. Bác mở cốp sau chỗ acquy sau để thoáng 1 đêm là hết. Xe em thỉnh thoảng chập chờn báo lỗi như của Bác.

• Like
Reactions: Baokhang2014
Tập Lái
4/10/15
41
31
18
36
Cắm máy để biết chính xác nó lỗi gì. Có thể nặng hoặc nhẹ hều. Em nghĩ Bác cứ đi đến gara k có nằm đg đâu. Xe em thùnh thoảng báo lỗi này do hộp cầu chì trước hoặc sau lỏng, gây chập chờn, vệ sinh lại là hết. Thỉnh thoảng trời mưa nhiều gây ẩm cốp sau. Bác mở cốp sau chỗ acquy sau để thoáng 1 đêm là hết. Xe em thỉnh thoảng chập chờn báo lỗi như của Bác.
E cám ơn bác. Để sag mai e ktra lại rồi đánh xe đến gara xem tnao ạ! Tại e hỏi 1bac ở gara thì bảo có thể do máy phát, đi gần thì dc nhưng đi xa thì hết ác quy nên dễ bị nằm đg.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cái bình acqui của bác đã thay bao giờ chưa ạ? Nếu chưa thì em đoán cái bình Acqui của bác bị hư, không lưu trữ điện rồi. Khi bình acqui bị hư không lưu điện em thấy nó báo lỗi tùm lum luôn. Xe trước đây của em cũng bị một lần, em tá hỏa tưởng xe bị lỗi gì nhiều thế, ai ngờ là do cái bình.

• Like
Reactions: Baokhang2014
Tập Lái
4/10/15
41
31
18
36
Cái bình acqui của bác đã thay bao giờ chưa ạ? Nếu chưa thì em đoán cái bình Acqui của bác bị hư, không lưu trữ điện rồi. Khi bình acqui bị hư không lưu điện em thấy nó báo lỗi tùm lum luôn. Xe trước đây của em cũng bị một lần, em tá hỏa tưởng xe bị lỗi gì nhiều thế, ai ngờ là do cái bình.
Bình accui e thay t1.2015 bác ạ, đê mai e thay bình mới xem còn báo lỗi ko. có j e báo cáo các bác ạ

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Bình accui e thay t1.2015 bác ạ, đê mai e thay bình mới xem còn báo lỗi ko. có j e báo cáo các bác ạ
Em thay cái bình bên ngoài chỉ chưa tới 2 triệu (trong hãng họ báo giá 18 triệu), chạy vô tư đến giờ luôn.

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Hiện bình Acquy như vậy thì khả năng cao là máy phát bác nhé , bác cứ check lỗi đi xem thế nào heng

• Like
Reactions: hoadat