Tập Lái
13/10/16
2
3
3
37
mình dự định mua mazda 2 nhưng nhiều người bị lỗi cá vàng quá ,nên cho mình hỏi là hiện tại hãng đã khắc phục cho các xe mới chưa .mấy sale thì nói hãng đã thay kim phun xăng khác .có ai rành tư vấn giúp mình có nhé ?

mình dự định mua mazda 2 nhưng nhiều người bị lỗi cá vàng quá ,nên cho mình hỏi là hiện tại hãng đã khắc phục cho các xe mới chưa .mấy sale thì nói hãng đã thay kim phun xăng khác .có ai rành tư vấn giúp mình có nhé ?
Dạ . lỗi cá vàng một phần là do nhiên kiệu ở VN mình không được sạch đó Bác có gì Bác alo e

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/5/11
10
6
3
Dạ . lỗi cá vàng một phần là do nhiên kiệu ở VN mình không được sạch đó Bác có gì Bác alo e 0918611766

Bác cho mình hỏi mình lấy xe nhờ kỹ thuật lắp dùm OCC dc ko ạ, có ảnh hưởng đến bảo hành ko.

Tập Lái
26/5/11
10
6
3
Bác lấy xe chưa ạ . dạ không ảnh hưởng ạ . e thấy có mấy Bác gắn cũng thấy Ok .
Mình chưa lấy vì còn đang phân vân Elantra và Mazda. M muốn biết chắc là gắn OCC vào có bị mất bảo hành ko để quyết định.

Tập Lái
28/9/16
16
7
3
38
Bác khỏi lo lỗi cá vàng nhé , từ tháng 10/2015 tỷ lệ lỗi chỉ khoảng 1% nhé , nếu có thì xử lý trong 1 ngày là ok ạ.

• Like
Reactions: D2Q and ht_steel
Tập Lái
26/5/11
10
6
3
Bác khỏi lo lỗi cá vàng nhé , từ tháng 10/2015 tỷ lệ lỗi chỉ khoảng 1% nhé , nếu có thì xử lý trong 1 ngày là ok ạ.
Bác inbox dùm e giá lăn bánh tốt nhất M3 Hatchback nha, bao gồm các khuyến mãi lun ạ. Tks.

Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Thích thì nhích thôi bác, chứ lỗi này 100% chưa khắc phục được. Nhiều xe được triệu hồi thay thế phụ tùng rồi mà vẫn bị lại. Lắp OCC chỉ giải quyết được bẩn kim phun do hơi dầu, trong khi nguyên nhân chính gây tắc kim phun không phải do dầu bởi vậy những xe có OCC vẫn bị như thường. Vừa rồi trên diễn đàn mazda 3 club VietNam có làm 1 bài thăm dò về tỉ lệ cá vàng, kết quả rất là bất ngờ: 54,67% xe mazda 3 đã từng dính cá. Xe em thì nằm trong số còn lại :D.

Tập Lái
28/9/16
16
7
3
38
Đúng là năm 2015 thì nhiều thật nhưng năm 2016 ko ai quá quan tâm tới vấn đề đó nữa bạn à. Doanh số Mazda3 luôn dẫn đầu phân khúc C đó là bằng chứng cụ thể.

Hạng B2
27/11/14
363
770
93
Mình chưa lấy vì còn đang phân vân Elantra và Mazda. M muốn biết chắc là gắn OCC vào có bị mất bảo hành ko để quyết định.
Thường thì hãng không khuyến khích gắn thêm bất cứ gì vào máy đâu bác. Nhưng em để ý thấy mấy bác Mazda 3 gắn OCC nhiều lắm nên em nghĩ chắc ko sao.