Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
Em thấy nhiều xe bị tình trạng này rồi

Lời cảnh tỉnh cho anh em gắn nẹp cửa xe hơi. Hậu quả của việc gắn nẹp cửa là nó sẽ giữ nước mưa và làm nổ bề mặt sơn, hay thậm chí gây rỉ sét sớm. Thêm nữa, việc gắn nẹp cửa cũng làm xe xấu hơn.

Nói chung là hiệu quả bảo vệ của nẹp cửa không đáng nếu so với những hậu quả nó gây ra. Anh em nên cân nhắc kỹ khi gắn món phụ kiện này cho xe.

Do có nhiều bác đung trang trí cái xe vốn dĩ màu sắc và vóc dáng nó đã đẹp, độ đèn và nẹp cửa nhìn chiếc xe hơi nhiều khi phản tác dụng.

Cái cửa xe nó có gioăng cao su kép chống nước giảm ồn. Phần khe còn lại để khi mưa ướt nó thoát nước kính và gió sẽ làm khô các khe cửa, nhiều bác không biết hay sử dụng nẹp rồi đâm ra không tốt cho xe.
Lời cảnh tỉnh cho anh em gắn nẹp cửa xe hơi

4/9/19
37
19
0
40
Em thấy nhiều xe bị tình trạng này rồi

Lời cảnh tỉnh cho anh em gắn nẹp cửa xe hơi. Hậu quả của việc gắn nẹp cửa là nó sẽ giữ nước mưa và làm nổ bề mặt sơn, hay thậm chí gây rỉ sét sớm. Thêm nữa, việc gắn nẹp cửa cũng làm xe xấu hơn.

Nói chung là hiệu quả bảo vệ của nẹp cửa không đáng nếu so với những hậu quả nó gây ra. Anh em nên cân nhắc kỹ khi gắn món phụ kiện này cho xe.

Do có nhiều bác đung trang trí cái xe vốn dĩ màu sắc và vóc dáng nó đã đẹp, độ đèn và nẹp cửa nhìn chiếc xe hơi nhiều khi phản tác dụng.

Cái cửa xe nó có doăng cao su kép chống nước giảm ồn. Phần khe còn lại để khi mưa ướt nó thoát nước kính và gió sẽ làm khô các khe cửa, nhiều bác không biết hay sử dụng nẹp rồi đâm ra không tốt cho xe.

View attachment 2016655

View attachment 2016656

View attachment 2016657
Có mấy lần em thấy mấy chiếc xe cứ gắn cái gì đó màu đen ở cửa xe, em nhìn cứ tưởng cửa xe đóng cửa chưa chặt, định nhắc mà nhìn kỹ mới thấy, em xém hớ mấy lần....!

• Like
Reactions: zace4000 and pvht
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Xe em thép k gỉ chắc gắn vô tư, hồi đó xướt xe lồi cả tole ra chạy mấy tháng trời vẫn sáng bóng :). Mà gắn ba cái này vào hạ giá trị xe chứ đẹp đẽ gì :p

• Like
Reactions: quanbhvn
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Em chỉ lót sàn, gắn cảm trình.
Chấm.hết.
Em giống bác, chỉ gắn thêm cái ốp inox chỗ cửa bước lên xuống. Gầm cao mà nhìn các chị em mang guốc 1 tất đạp lên xuống nhìn xót quá o_O

• Like
Reactions: osanhngoc
Hạng B2
2/2/13
293
703
93
Em giống bác, chỉ gắn thêm cái ốp inox chỗ cửa bước lên xuống. Gầm cao mà nhìn các chị em mang guốc 1 tất đạp lên xuống nhìn xót quá o_O
E chưa lắp cái đó. Cũng tính lắp. Mà thấy ông kia lắp cho con xtrail ko dính lắm. Lại tháo ra nên em đang lăn tăn bác ạ.

Còn độ đẽo thêm hay trang trí thì em ko thích
.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
E chưa lắp cái đó. Cũng tính lắp. Mà thấy ông kia lắp cho con xtrail ko dính lắm. Lại tháo ra nên em đang lăn tăn bác ạ.

Còn độ đẽo thêm hay trang trí thì em ko thích
.
Ban đầu em lắp nó cũng k dính bác ạ. Nhưng người lên xuống riết rồi giờ muốn gỡ cũng k ra nữa.

• Like
Reactions: osanhngoc