Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
Hi các bác, tình hình là đất nằm trong khu QH cảng Hiệp Phước - Nhà Bè, cụ thể là trục đường Nguyễn Văn Tạo, Liên ấp 2-3 hơn 10 năm nay vẫn tĩnh lặng như vậy ko được xây dựng hoặc cấp phép xây dựng mới.
Vừa rồi e có đọc 1 số thông tin mới là có tháo bớt Quy hoạch ra cho phép dân cư có thể xây dựng nhưng ko biết sẽ triển khai như thế nào.
Diễn đàn mình bác nào thổ địa khu vực này cho em xin 1 ít ý kiến ạ
Lối đi nào cho BDS trong diện QH Cảng Hiệp Phước, Nhà Bè

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Mong là nó mở thật, em ko rành nhưng lâu lâu có vài lô ~ 1-2 tỷ người quen gửi bán. Nhưng khách chê, xong 2-3 tháng thì chủ bảo ngừng... Giờ cho phép xây dựng thì có thể "bung" đc, chứ bảo khách mua xong ko cho xây dựng -> khó bán lại thì ai dám đầu tư thời gian "ngắn". Ôm quá dài thì khó kiếm khách khu này...

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
Mong là nó mở thật, em ko rành nhưng lâu lâu có vài lô ~ 1-2 tỷ người quen gửi bán. Nhưng khách chê, xong 2-3 tháng thì chủ bảo ngừng... Giờ cho phép xây dựng thì có thể "bung" đc, chứ bảo khách mua xong ko cho xây dựng -> khó bán lại thì ai dám đầu tư thời gian "ngắn". Ôm quá dài thì khó kiếm khách khu này...
ôi ông hàng xóm mình rao bán 600tr 100m2 bữa giờ ko bán đc nè, khổ thân. Khu này ai có nhà cũ đã thổ cư rồi thì xây lụi chứ ko cách nào xây đc cả, mình có lên phường hỏi quy hoạch nhưng báo chờ chỉ thị chứ chưa giải quyết đc

• Like
Reactions: VietPre
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Chủ từng gửi em cũng bị câu ở trên.... "Chờ chỉ thị", mặt tiền đường Nguyễn Văn Tạo còn may ra. Mấy lô nhì có đường xe hơi cũng khó nữa.

• Like
Reactions: VietPre
Hạng B2
20/9/14
302
4.945
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
ôi ông hàng xóm mình rao bán 600tr 100m2 bữa giờ ko bán đc nè, khổ thân. Khu này ai có nhà cũ đã thổ cư rồi thì xây lụi chứ ko cách nào xây đc cả, mình có lên phường hỏi quy hoạch nhưng báo chờ chỉ thị chứ chưa giải quyết đc
Bác cho xin thông tin đc ko? đất xây nhà tạm ổn không a?