Hạng B2
29/6/11
370
265
63
41
Ngã tư An Sương thấy nhiều bác dính lỗi này quá.
Lưu ý là trước đó nó ko có cái biển báo nào hết (trước kia có mà giờ mất tiu rồi) chỉ có vạch kẻ đường thui ah. Các bác ít đi thì tập chú ý lane trong cùng bên dưới là quay đầu về chiều ngược lại của QL1A. Vì nhiều bác đi theo cảm tính ko chú ý cứ nghĩ đi lane trong cùng rồi quẹo trái ra Trường Chinh rồi cứ thế phang. Mấy xxx thì canh cái lò này hầu như liên tục.
Vạch kẻ đường rất rõ@
- Trong Clip bác đi bên trên phút cuối giật mình xin nhan ra nhưng bị ngoắc lại@ Bác đi theo sau mà ko có phản ứng gì. Em đá đèn nhưng mà cũng chịu ko biết cứu sao.
P/S: Em thấy mấy bác kể cả taxi quẹo phải QL22 đi Tây Ninh ko quẹo ở lối thoát trước đèn mà quẹo khi qua đèn cũng bị vịn. (ko hiểu lỗi gì)

Hạng B2
9/1/14
149
37
28
TP.Hồ Chí Minh
từ đường song hành quẹo phải ra hầu như ai cũng dính lỗi này, mình mới bị khoảng 1 tháng này, ko biển báo gần vòng xoay mới có vạch, các bác lưu ý khi đi nhé

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
em đi qua đây vạch đi thẳng cuối đường ko hợp lý chút nào

Hạng B1
8/12/13
83
81
18
Vạch chỉ hướng rõ thế mà các bác còn bị, thôi chia buồn với các bác ý :)

Mình có lần đi lên mạn này, thấy các bác chuyển làn như điện. Một phần cũng vì đoạn đường này hay dùng lane ngoài cũng chỉ để rẽ trái ở những đoạn giao nhau. Tóm lại, khá ớn.

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Cái này do Sở giao thông vận tải ngồi bàn giấy phân luồng này.
Đáng lẽ phải là mũi tên đi thẳng và quay đầu vì lượng xe quay đầu rất ít nên không đáng để dành cả 1 lane đường cho việc quay đầu này.
Thứ 2, biển báo 411 đã bị tháo đi như lời chủ thớt trong clip cũng không thấy biển.
Thứ 3, Đáng lẽ phải có vạch kẻ đường từ xa ít nhất 70-100m và phải có 3 vạch kẻ liên tiếp như vậy để người ta nhìn thấy mà tránh, đằng này vẻ có 2 vạch lại sát chổ xoay đầu ai không quen đường chạy vừa nhìn thấy vạch đầu tiên là thấy tới giao lộ tới nơi rồi.
Thứ 4, ở giây thứ 59 mình bó tay với cái biển báo đó luôn, nó phủ nhận việc quay đầu và đi thẳng trong giao lộ kế tiếp.

Tập Lái
2/3/15
13
8
3
35
bên hàng xanh cũng có cái kiểu như vậy mà không nhớ là lane bên trái torng cùng có cho đi thẳng ko hay chỉ quay đầu
à khúc đường dẫn từ tiền giang lên cao tốc cũng gặp đường có lane có mũi tên quay đầu, mà thấy mấy bác chạy thẳng vẫn phi vào đó ầm ầm, vậy có đúng luật ko mấy bác

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
4/12/14
1.906
87.813
113
53
Làm con lươn chắn chỗ ngay chỗ quẹo cho rồi :)
Hoặc thêm mũi tên quẹo và đi thẳng cho dân nhờ

Hạng C
31/8/14
808
850
93
Vạch to rỏ mà bác chủ, sao lại không thấy được chứ, không lẽ họ chạy k nhìn đường
Vạch chỉ hướng rõ thế mà các bác còn bị, thôi chia buồn với các bác ý :)

Mình có lần đi lên mạn này, thấy các bác chuyển làn như điện. Một phần cũng vì đoạn đường này hay dùng lane ngoài cũng chỉ để rẽ trái ở những đoạn giao nhau. Tóm lại, khá ớn.
Chỗ này biển báo và vạch sơn rõ ràng mà.
Vạch sơn chỉ xuất hiện gần chỗ rẽ. Em đã bị thổi tại đây trước tết dù e biết rất rõ đoạn này và e đi đúng luật. Em xin khẳng định đây là xxx.