Hỏi/Đáp Kỹ Thuật lỗi điều hòa

Tập Lái
9/8/17
1
1
1
45
xe của mình đang bị lỗi điều hòa: 2 cửa bên lái thì ra hơi nóng; 2 cửa bên phụ thì ra hơi lạnh. Bác nào cho em hỏi như vậy là sao ạ

• Like
Reactions: GM PARTS
Tập Lái
12/8/17
3
2
3
35
xe của mình đang bị lỗi điều hòa: 2 cửa bên lái thì ra hơi nóng; 2 cửa bên phụ thì ra hơi lạnh. Bác nào cho em hỏi như vậy là sao ạ
Xe em cũng bị như bác,ba cửa bên tài lạnh một cửa bên phụ nóng,cứ nóng lạnh nóng lạnh làm bác tài với bác phụ cãi nhau suốt :D, em mở nắp capo thì thấy coa mấy cục xương nhỏ mấy ông tí tha vô,chắc bị phá rồi huhu

• Like
Reactions: N.Duong
Hạng B2
24/9/14
327
193
43
36
Vấn đề này e bị rồi, bác mà đem vô hãng là bị thuốc đó, bác ra garage gần nhất kêu nó bơm lại ga máy lạnh là xong!

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Nếu xe có chức năng điều hòa tự động thì lấy máy chuẩn đoán cho học lại hành trình các bướm mở chia gió điều khiển qua hộp và mô tơ trước tiên . Không thì ktra lại ga lạnh ,lọc gió lạnh ,ktra sơ bộ cái nào quan sát được và cuối cùng là tháo taplo

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác. bác cho em hỏi xe của bác là xe gi ah. hiện tượng này em cũng đã gặp ở dòng xe captiva và cruze. hiện tượng nay là do cục relay điều khiển cửa gió bị kẹt hoặc hư nên sẽ gây ra hiện tượng gió ra ở các cưa khác nhau và có cửa nóng cửa lạnh.
http://giadinhauto.com/ để biết thêm chi tiết