Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Chào các bác ạ
Xe em FOCUS 2011 mt 1.8, hiện đang thường xuyên bị tình trạng như sau kính nhờ các cụ thẩm giúp :
Xe đang chạy bình thường bị lên bánh răng, ngay lúc đó tua máy 1200, rung giật, ì, phải tấp vào lề, tắt máy xong mở lại đi tiếp bình thường, đèn check biến
mất:

Vào hãng cắm máy đọc lỗi không có lỗi lịch sử, thợ hãng đạp tua máy 4000, mở máy lạnh các kiểu vẫn ko ra lỗi đó, e nhờ thợ hãng đi theo xe một đoạn mới lên lỗi, cắm máy vào như sau :

Lỗi này có vẻ như trục trặc bộ Não PCM, phải thay nhưng em được tư vấn là hộp Pcm rất khó hỏng, khả năng ko phải do bộ đó, em phải xác định rõ vì hộp đó nếu hư chi phí thay cũng khá lớn nên phải chắc chắn nó mới thay, e đã tháo accu để qua đêm để reset bệnh không hết, dạo này có thời điểm nó hết nổi đèn bánh răng, tắt máy mở lại thấy lên thêm đèn check engine,lúc đó xe bình thường, đi một lát tắt máy mở lại vài lần hết, xe bị đã 1 tháng nay và e khá là nổi điên với nó, nhiều khi làm cuộc sống mình cũng căng thẳng theo, kính mong các bác tư vấn giúp ạ, e chân thành cảm ơn

Hạng F
12/10/16
7.462
6.325
113
Ôi chia buồn với anh Minh, e nhớ con xe này của bạn bác chủ để lại. Ổng giữ kỹ lắm mà bác mới đi cũng dc 2 năm rùi nhỉ...

• Like
Reactions: boixitai
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Ôi chia buồn với anh Minh, e nhớ con xe này của bạn bác chủ để lại. Ổng giữ kỹ lắm mà bác mới đi cũng dc 2 năm rùi nhỉ...
Xe a e mua mới từ đầu để lại bác ạ, giữ kỹ, tới e giữ cũng khá, mà em nó vẫn bệnh bác ạ

• Like
Reactions: Mr Oz