Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Trong hội mình có bác nào đã gắn đèn lumileds mà bị mất hệ thống báo động chống trộm không ạ! Xe em civic 2013 sau khi gắn lumileds được hơn 1 tháng thì thỉnh thoảng còi chống trộm kêu inh ỏi mặc dù chẳng động vào xe gì cả, dùng khoá mở thì hết, sau đó vài ngày lại bị. Hôm nay kiểm tra theo hướng dẫn từ xa của nhân viên kt Honda thì bảo là nó bị mất tính năng chống trộm rồi, kêu hôm nào ra hãng. Có bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với ạ ! Thks các Bác!

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Mình k gắn cái đó, chỉ độ đèn thôi!
Bao nhiêu người độ đèn thì e chẳng thấy ai báo giống bác, thôi vào đại lý nào cho kt lại đi bác. Cái ballast của lumiled mà hư báo động thì...lạ quá

• Like
Reactions: Cafedenda
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Lumiled gây nhiễu sóng radio, loại sáng càng mạnh thì nhiễu càng nhiều. Em đang xài cũng bị. Không loại trừ nó nhiễu hệ thống chống trộm luôn. Mà quạt gió nó hú ác luôn, to hơn cả tiếng máy và tiếng quạt gió máy lạnh. Được cái rẻ dễ xài

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Bác có gắn autolock gì không chứ lumiled em chỉ nghe có vài xe bị mất radio thôi.
Civic 2013 có sẵn auto lock không cần phải lắp thêm bác à.

Lumiled gây nhiễu sóng radio, loại sáng càng mạnh thì nhiễu càng nhiều. Em đang xài cũng bị. Không loại trừ nó nhiễu hệ thống chống trộm luôn. Mà quạt gió nó hú ác luôn, to hơn cả tiếng máy và tiếng quạt gió máy lạnh. Được cái rẻ dễ xài
Khi xe đang set chống trộm thì đang ở trạng thái parking nên đèn không hoạt động nên khó nói đèn Led gây nhiễu hệ thống chống trộm.

Nên trường hợp này xe bác chủ có thể bị lỗi hệ thống chống trộm, nên vào hãng kiểm tra và bảo hành (nếu còn bh).

• Like
Reactions: Letrung81
Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Tình hình là hôm nay em tháo cặp lumileds ra, check lại thì hệ thống chống trộm hoạt động lại bt. Thế là em không đấu trực tiếp nữa mà câu rờ le lấy điện bình, hiện đang bt, để chờ xài 1 thời gian nữa xem sao.

• Like
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Tình hình là hôm nay em tháo cặp lumileds ra, check lại thì hệ thống chống trộm hoạt động lại bt. Thế là em không đấu trực tiếp nữa mà câu rờ le lấy điện bình, hiện đang bt, để chờ xài 1 thời gian nữa xem sao.
Chúc mừng và hy vọng bác trị đúng bịnh.
Nhưng em thấy rất lạ trong trường hợp của bác ( vì em cũng lên Lumileds - Civic 9th 2012 , nhưng không bị như bác ), Bác nên theo dõi và chú ý thời gian bh nhé ( xe bác 2013 - 2016 ).

Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Nhưng em thấy rất lạ trong trường hợp của bác ( vì em cũng lên Lumileds - Civic 9th 2012 , nhưng không bị như bác ), Bác nên theo dõi và chú ý thời gian bh nhé ( xe bác 2013 - 2016 ).
Hôm trc mình có gọi ra hãng, họ cứ đỗ lỗi do mình độ đèn này nọ, mà xe mình thì độ tùm lum rồi!

• Like
Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Xe bác lên lumileds găm giăc zin hay câu rờ le?