30/7/04
189
11
18
hcmc
Em bi tình trạng như sau:

Hôm qua đi Long thành gap trường hợp đang chạy thì só đột ngột chuyển về số thấp số vòng quay vọt lên tới 4000-5000 và hiện cảnh báo "P0700 Transmission Control System Malfunction", em tắt máy rồi đề lại thì ok đi tiếp, lúc về lại bị vài lần lại sử lý tắt/bật máy và đèn vàng cảnh báo.
Sáng nay đi TD với đèn cảnh báo tuy nhien lúc về thì hết đèn cảnh báo dang sướng thì lai gặp hiện tượng hôm qua!?
Sau khi tắt/bật máy thì k thấy cảnh báo nữa. Hiện nay thì vẫn chạy ok song em vẫn nơm nớp lỗi này co the lặp lại :(

Rất mong các bac đã gặp hoặc có kinh nghiệm chia sẻ cách sử lý phù hợp với ạ.

Xin cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/4/08
917
519
93
Em chỉ biết chúc bác may mắn thôi, còn tư vấn giải pháp thì ngoài đem xe vào EA check còn làm được gì hơn nữa bác :(

30/7/04
189
11
18
hcmc
cám ơn bác đã an ủi, mai mốt em định mang xe ra EA nhưng nghe nói đông lắm phải book trước!:mad:

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Đồng ý với bác akin, bác thấy lỗi hộp số mà vẫn chạy coi chừng thiệt hại ngày càng nặng đó

30/7/04
189
11
18
hcmc
cám ơn các bác mai em mang ra EA, cho em hỏi có bác nào update phần mềm hệ thống tại EA chua ạ? em nghe nói tốn xiền và thời gian lắm:(

Hạng B2
8/8/11
171
8
18
quyxangnhumau nói:
Em bi tình trạng như sau:

Hôm qua đi Long thành gap trường hợp đang chạy thì só đột ngột chuyển về số thấp số vòng quay vọt lên tới 4000-5000 và hiện cảnh báo "P0700 Transmission Control System Malfunction", em tắt máy rồi đề lại thì ok đi tiếp, lúc về lại bị vài lần lại sử lý tắt/bật máy và đèn vàng cảnh báo.
Sáng nay đi TD với đèn cảnh báo tuy nhien lúc về thì hết đèn cảnh báo dang sướng thì lai gặp hiện tượng hôm qua!?
Sau khi tắt/bật máy thì k thấy cảnh báo nữa. Hiện nay thì vẫn chạy ok song em vẫn nơm nớp lỗi này co the lặp lại :(

Rất mong các bac đã gặp hoặc có kinh nghiệm chia sẻ cách sử lý phù hợp với ạ.

Xin cảm ơn các bác.
Hôm vừa rồi bên em có 1 em X6 bị dính lỗi hộp số, hiên tượng: xe chuyển số giật, báo lỗi hộp số trên taplo. cắm máy check thì thấy báo lỗi cảm biến nhiệt độ hộp số mà cảm biến này nằm liền với bảng mạch điều khiển hộp số lên phải thay cả bộ luôn. Giá cũng tương đối chát, khi em tháo đáy cacte hộp số ra thấy dầu rất bẩn chắc chưa bao giờ thay dầu hộp số. Theo kinh nghiệm của em các bác lên thay dầu hộp số sau khoảng 6 vạn Km. Hiện tượng như xe của bác chắc chắn có vấn đề trong hộp số nhưng cụ thể lỗi ở đâu thì phải cắm máy test lỗi thì mới biết được và đưa ra phương án xử lý