Tập Lái
7/1/15
3
2
3
51
Tôi mua KIA Sorento 2013(số tự động), ngày lăn bánh 02/2013, đến nay chạy được 25.000 km, thay nhớt khoảng 6-7 lần rồi, vẫn còn thời gian bảo hành.
1/ Hiện tượng tôi gặp hiện nay là: nổ máy vô số(D) hoặc (R), mổi lần như vậy tôi nghe dưới gầm máy ngay tại vị trí hộp số âm thanh (cốc cách), sau đó đạp ga để chạy thì cứ mổi lần nhả ga là có tiếng kêu CỐC CỐC, đạp ga vào thì kêu CÁCH CÁCH... cứ thế kêu hoài, nhưng ở tốc độ > 60km/h là hết, nhưng ở tốc độ thấp hơn, nhất là khi mới gài số thì kêu liên tục mổi lần nhấn và nhả ga. Tiếng kêu khó chịu vô cùng.
2/ Nội thất trong xe khua quá, nhất là cánh cửa bên tài xế; hai là kính chắn gió phía trước, dúng tay đẩy tấm kính thì mất tiếng kêu, bỏ tay ra là cứ kêu rè rè...; ba là kêu khu vực màn hình DVD...Hao xăng quá.
Kết luận: tôi cảm thấy không hài lòng....; mong nhà sản xuất tư vấn hỗ trợ và khắc phục giúp tôi.
Tên tôi: Nguyễn Thanh Châu, SĐT: 0918400008, Tây Ninh. thanks

Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
Lúc trước em đi chiếc Innova cũng bị tình trạng y chang bác
1.Mới cài số vô đi là xe kêu cốc cốc cách cách, chạy trên 50 km/h là hết tình trạng nhưng khi giảm ga lại kêu tiếp, vào gara thợ nói bị hư bạc đạn trục xe, thay hết 1t3 xong ko còn tình trạng nói trên, xe êm bình thường. Em nghĩ xe Kia hay Toyota thì cũng có những cái bệnh trị chung đc, bác thử đem ra gara thử xem.
2. Có thể nội thất ( phần kính xe bác bị rơ) nên khi xe chạy rung thì kính xe rơ nên gây ra những tiếng kêu như vậy. bác đem vào hãng có thể khắc phục đc hết.
Chúc bác mau chống trị hết bệnh V2.
Em chỉ là dân đi xe chứ không phải thợ hay sale gì nên phán có gì sai mong các bác bỏ qua.
Thân!

Tập Lái
7/1/15
3
2
3
51
Lúc trước em đi chiếc Innova cũng bị tình trạng y chang bác
1.Mới cài số vô đi là xe kêu cốc cốc cách cách, chạy trên 50 km/h là hết tình trạng nhưng khi giảm ga lại kêu tiếp, vào gara thợ nói bị hư bạc đạn trục xe, thay hết 1t3 xong ko còn tình trạng nói trên, xe êm bình thường. Em nghĩ xe Kia hay Toyota thì cũng có những cái bệnh trị chung đc, bác thử đem ra gara thử xem.
2. Có thể nội thất ( phần kính xe bác bị rơ) nên khi xe chạy rung thì kính xe rơ nên gây ra những tiếng kêu như vậy. bác đem vào hãng có thể khắc phục đc hết.
Chúc bác mau chống trị hết bệnh V2.
Em chỉ là dân đi xe chứ không phải thợ hay sale gì nên phán có gì sai mong các bác bỏ qua.
Thân!
Cám ơn bác nhiều, minh 2 sẽ lưu ý điểm này!

Hạng D
10/12/13
2.496
6.078
113
Bác mang ra hãng, thử reset Ecu nếu ko tìm ra bệnh lý vợ bác nhé.

Hạng B2
10/3/11
168
33
28
Ho Chi Minh
bị cao su chân máy hoặc hộp số, còn vấn đề rè rè thì xe hàn quốc em kg dám bàn ở đây ạ!

Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
Xe Hàn Quốc giờ chứ đâu phải xe Hàn Quốc trước đâu bác, em đang đi 2 chiếc Hàn Quốc Kia và Huyndai, chiếc Huyndai chạy 2 năm ko có gì phàn nàn.