Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lỗi không ăn ga của Grand Livina.

Tập Lái
4/12/08
3
0
1
em đang đi xe Nissan Grand Livina 2012,dạo trước em đi 1 thời gian dài thì có lúc đang chạy đạp ga không ăn nữa,tắt máy để 5phut thì chạy bình thường,có người chỉ là do xe nhập nước ngoài nên phải có thời gian nghỉ như vậy.Tuy nhiên dạo gần đây hiện tượng này xảy ra thường xuyên,có khi đi 1 đoạn bị mấy lần,nhờ các bác rành chỉ giúp em ah.

Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ dùm ạ,

grandlivinal10hws-jpg.1527327

Last edited by a moderator:
Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ dùm ạ,em đang đi xe Nissan Grand Livina 2012,dạo trước em đi 1 thời gian dài thì có lúc đang chạy đạp ga không ăn nữa,tắt máy để 5phut thì chạy bình thường,có người chỉ là do xe nhập nước ngoài nên phải có thời gian nghỉ như vậy.Tuy nhiên dạo gần đây hiện tượng này xảy ra thường xuyên,có khi đi 1 đoạn bị mấy lần,nhờ các bác rành chỉ giúp em ah.

Tình trạng mô tả thì xe bạn có dấu hiệu bị nghẹt xăng (kiểm tra bơm xăng, lọc xăng, phun xăng,...), sau đó kiểm tra đến lửa (mô bin, dây cao áp, bugi,...), ròi tính tiếp. Mình đón vậy thôi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/11/16
7
3
3
50
cái này em bị nhiều lần, đang chạy ga cứ lịm dần, có khi tắt máy, xong tắt chìa khóa tầm 5p lên lại chạy bình thường. Sau bị nhiều quá em phát hiện ra là nếu đi đường phố hoặc đường xấu dài, đi rất chậm liên tục thì hay xảy ra hiện tượng này. Em không sửa gì chỉ đổ mấy lần cái chai làm sạch động cơ kim phun dành cho máy xăng và dạo này cũng ít phải chạy đường xấu nên không thấy bị nữa, cái này hình như là bệnh cố hữu của livina thì phải

Tập Lái
4/12/08
3
0
1
Tình trạng mô tả thì xe bạn có dấu hiệu bị nghẹt xăng (kiểm tra bơm xăng, lọc xăng, phun xăng,...), sau đó kiểm tra đến lửa (mô bin, dây cao áp, bugi,...), ròi tính tiếp. Mình đón vậy thôi.
Bác có thể chỉ mình chỗ mua bơm xăng và lọc xăng không?Sài gòn khó kiếm quá,vô hãng thì quất giá trên trời ,thanks bác.

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Bác vào hội Livina, thấy có cụ nào bên thủ đức bán phụ tùng. Em quên tên rồi

Tập Lái
31/10/11
29
13
3
Ở sài gòn sao bác không chạy xe vào hãng cho họ kiểm tra, mất 500k chứ mấy, xem họ nói sao rồi tính tiếp

• Like
Reactions: GauHaNoi
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Có 1 cụ đi na bị giống vậy. Kết quả thật bất ngờ anh tý cắn chơi cọng dây