Tập Lái
26/8/04
11
0
0
Xin chào các bác.
Tôi mới mua xe Te nên chưa có hiểu biết nhiều, nói chung thấy máy rất bốc so với dung tích 1.3L, thậm chí anh bạn Tôi đang đi xe Escape2.0 số sàn khi chạy thử cũng phải giật mình vì Te bốc quá (chút xíu phi cả lên vỉa hè). Tuy nhiên Tôi thấy khi vào số lùi thì hơi khó, thậm chí phải dùng lực nhiều hơn hẳn khi vào các số tiến, vậy muốn hỏi các bác dùng trước xem đây có phải là lỗi riêng xe Tôi hay là đặc tính chung của Te? Liệu xài sau 1 năm nữa thì xe có còn bớc được như hiện nay không? Xin cám ơn!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Lỗi kỹ thuật!

Tôi đi TERIOS thấy số má bình thường cả, chỉ có điều khi lùi xe lên ga cao nghe thấy hộp số nó hú hay lắm, nghe rõ lắm
thường thì số lùi vào hơi khó một tí tẹo thôi, chắc sau 1 năm êm ái hơn

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Chao bac Giathieu .Toi cũng vua mua terios , xe này chạy hay đấy nhỉ.Sau khoảng 1500km là số lùi ngọt ngay thôi.Lúc đầu tôi chạy khi vào số 2 cũng hơi khó nhưng nay ok rồi

Tập Lái
26/8/04
11
0
0

Cháo bác STDT,
Hôm nọ thấy bác nói mới nâng cấp âm thanh cho Te, vậy xin hỏi chi phí và địa chỉ để Tôi theo, cám ơn bác nhiều!

MQK
Tập Lái
10/3/05
6
0
0

Trích đoạn: giathieu14

Xin chào các bác.
Tôi mới mua xe Te nên chưa có hiểu biết nhiều, nói chung thấy máy rất bốc so với dung tích 1.3L, thậm chí anh bạn Tôi đang đi xe Escape2.0 số sàn khi chạy thử cũng phải giật mình vì Te bốc quá (chút xíu phi cả lên vỉa hè). Tuy nhiên Tôi thấy khi vào số lùi thì hơi khó, thậm chí phải dùng lực nhiều hơn hẳn khi vào các số tiến, vậy muốn hỏi các bác dùng trước xem đây có phải là lỗi riêng xe Tôi hay là đặc tính chung của Te? Liệu xài sau 1 năm nữa thì xe có còn bớc được như hiện nay không? Xin cám ơn!

Đúng vậy! vào số 2, và đặc biệt số lùi hơi khó! Nhưng tôi đã xử lý được rất đơn giản! Bác thấy miếng giả da chụp cần số không? Bác khéo léo bóc ra và xoay đằng trước ra đằng sau là OK thôi, vì miếng giả da đó nó kéo làm hạn chế hành trình cần số!
Kiểm tra KCS xuất xưởng dở ẹc!!!!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Đúng là tôi cũng phải ấn thụt cái bao da đen ấy xuống sat chân cần số cho đỡ vướng khi ra vào số, tôi lấy cái dây chun chặn nó không cho cái bao da đấy chui lên cao
nhưng tiếng hú đó là do kết cấu hộp số nó kêu như vậy chứ không phải lỗi đâu
Trích đoạn: MQK

Xin chào các bác.

Đúng vậy! vào số 2, và đặc biệt số lùi hơi khó! Nhưng tôi đã xử lý được rất đơn giản! Bác thấy miếng giả da chụp cần số không? Bác khéo léo bóc ra và xoay đằng trước ra đằng sau là OK thôi, vì miếng giả da đó nó kéo làm hạn chế hành trình cần số!
Kiểm tra KCS xuất xưởng dở ẹc!!!!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Xin chào các bác.
bạn Tôi đang đi xe Escape2.0 số sàn khi chạy thử cũng phải giật mình vì Te bốc quá (chút xíu phi cả lên vỉa hè).

Cái này thì chưa hẳn là hay đâu vì một trong những tiêu chí đánh giá chất lượng xe là "cảm giác lái". "Bốc" và "Bốc đến độ không điều khiển được" khác nhau đấy :D:D:D

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Theo tui nghĩ là Ông bạn dùng Escape cứ nghĩ con này bé tẹo (độ bốc không cao) nên mới suýt lên vỉa hè như vậy!
Nhưng cũng công nhận Nó dùng động cơ V3 với công nghệ DVVT (Dynamic Varial Valve Timing) chắc giống VVT-i nên động cơ cũng rất hay!