Tập Lái
13/9/19
38
12
8
40
Wao ! Mình nghĩ không phải chỗ ấy. Block nén gas phải chạy bằng cuaroa . Phía đầu puly mang bộ ly hợp điện từ, hít để truyền lực sang trục bằng nguồn 12v. ( Hay có loại block khác mà mình chưa biết ?!).
Thanks anh,
Vấn đề block lạnh chạy khi máy khởi động, em đã giải quyết xong rồi, có 1 sợi dây đấu từ relay của block lạnh vào mass vỏ xe. Em đã bỏ sợi dây ấy và khởi động máy sau đó kiểm tra tra thì block lạnh ko chạy và ko còn hiện tuợng đóng tuyết trên ống lạnh về block nửa. Sau đó em vào bấm nút AC và mở quạt thì block lạnh hoạt động bình thuờng, em chẳng hiểu chủ củ đấu sợi dây nối tắt block khi khởi động máy làm gì? Có thể nút AC bị lờn, bấm 2 cái mới khởi động đuợc block lạnh. Thế là em bỏ sợi dây nối tắt ra luôn.

• Like
Reactions: Mr.Thiet
Hạng D
3/9/08
4.594
46.885
113
Khuyên chủ thớt nên tìm garare uy tín nào đó để sửa cho xe về zin đi. Đừng chế cháo lung tung như vầy hóa ra là thợ vn đã chứng tỏ nguy hiểm hơn kỹ sư của hãng rồi.:eek:
Xe này hồi trước e có dùng qua được 3năm và 70k km...chỉ bị thủng 1 dàn lạnh và 1 cặp phuột sau, cặp rotyun là hết rồi.
Cứ đề máy là đi thôi.
Xe trên e cảm thấy độ chế lung tung quá..

• Like
Reactions: tranvu2019
Tập Lái
13/9/19
38
12
8
40
Khuyên chủ thớt nên tìm garare uy tín nào đó để sửa cho xe về zin đi. Đừng chế cháo lung tung như vầy hóa ra là thợ vn đã chứng tỏ nguy hiểm hơn kỹ sư của hãng rồi.:eek:
Xe này hồi trước e có dùng qua được 3năm và 70k km...chỉ bị thủng 1 dàn lạnh và 1 cặp phuột sau, cặp rotyun là hết rồi.
Cứ đề máy là đi thôi.
Xe trên e cảm thấy độ chế lung tung quá..
Thanks anh,
Vấn đề là em muốn tìm hiểu nguyên nhân để nâng cao kiến thức, chứ vào gara hoài thì nghèo chết. Hehe

• Like
Reactions: Mr.Thiet
Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Wao ! Mình nghĩ không phải chỗ ấy. Block nén gas phải chạy bằng cuaroa . Phía đầu puly mang bộ ly hợp điện từ, hít để truyền lực sang trục bằng nguồn 12v. ( Hay có loại block khác mà mình chưa biết ?!).
Còn 1 loại lốc ko dùng bộ ly hợp mà dùng 1 van điện điều chỉnh hành trình piston thường gọi là van đít lốc. Loại này hoạt động giống như máy lạnh inverter.

• Like
Reactions: hoadat and Mr.Thiet