Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
Tối hôm qua em mới bị 2 chú xxx vịn gần chợ Bến Thành vì lỗi ko mở đèn cos, có thể do đánh xi nhan qua lại nên mới bị tắt đèn cos, tuy nhiên đèn demi và đèn sương mù vẫn mở...
2 anh xxx rất trẻ nói e biết lỗi này nhẹ nhưng nếu lập biên bản thì 700K nếu anh đóng phạt tại chỗ thì 300K e ghi a lỗi khác nhẹ hơn, e ko muốn làm hư cán bộ nhưng cái lỗi bé xíu của e mà phạt 700K thì e thấy thật vô lý vì đèn sương mù và đèn demi của e vẫn mở nên chắc chắn phương tiện khác cũng sẽ nhìn thấy xe e, những lỗi như vậy nếu xxx gọi vào nhắc nhở thì e sẽ vô cùng cảm phục... thế này hình ảnh của các chú mãi mãi vẫn là nỗi ám ảnh của các driver như em :(
Các bác nhớ lưu ý lỗi này nhé!

Hạng F
5/3/05
8.718
71.979
113
đây
giá hẹ thì em không rõ, nhưng bị phạt vì không mở đèn pha là đúng 100%, bác khỏi áy náy...

chính vì cái kiểu tích hợp công tắc mở đèn pha lên cần gạt xi nhan có thể gây tắt vô tình, nên các xe sau này chuyển công tắc đèn pha thành núm vặn trên taplo rồi

Hạng B2
18/9/09
298
15
18
Điều 8 NĐ 34:
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
i) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau;
Vậy XXX chiếu theo khoản này để phạt bác.
Cuối cùng bác có làm "hư" các XXX không?

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
tuanle nói:
giá hẹ thì em không rõ, nhưng bị phạt vì không mở đèn pha là đúng 100%, bác khỏi áy náy...

chính vì cái kiểu tích hợp công tắc mở đèn pha lên cần gạt xi nhan có thể gây tắt vô tình, nên các xe sau này chuyển công tắc đèn pha thành núm vặn trên taplo rồi

Em nghĩ chỉ có một số kiểu xe mới thiết kế núm chỉnh đèn trên tableau thôi chứ  (đa phần là xe Mẽo), còn vẫn có nhiều kiểu xe vẫn tích hợp công tắc đèn trên cần gạt đèn signal.

Mà em nghĩ làm sao mà gạt đèn signal lại vô tình tắt đèn pha cốt được nhỉ ? Một cái gạt lên xuống, một cái phải xoay núm mà ? Lỗi này do tự mình quên thôi !

Hạng B2
11/7/10
126
0
16
Sài Gòn
Vụ này em cũng mới bị hôm trời mưa tuần trước,và cũng gặp 1 chú xxx trẻ (em bị ngay ngã tư 3-2,Ng Tri Phương)..nhưng cuối cùng chú xxx nhắc và cho em đi.Giờ nghĩ lại vẫn thấy như cổ tích.

Hạng C
28/12/09
508
83
28
Mình nghỉ bác đã quên mở đèn rồi, vì thấy đèn trện tableau sáng thì nghỉ là đèn cos mở rồi.

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Trung thu rồi em đậu xe ở Lê Lợi trước NKKN hướng về Nguyen Huệ, vì đèn sáng như ban ngày nên em quên bật đèn vừa ló đầu ra xi nhan quẹo phải thi gap 2 xxx đứng ngay ngã tư , 1 xxx nhìn em vội tiến ra như thú săn mồi chỉ em tấp vào lề, thú thật vừa thấy xxx là em nhớ ra là mình chưa bật đèn rồi.Xuống xe xxx cười tươi như hoa vì biết lỗi này thì em khỏi cãi : : Biết lỗi gì chưa,
Em: Biết anh quên bật đèn
xxx: quên hay đèn hư
Em: quên chứ 
xxx: quên hay đèn hư đều phạt như nhau ( vậy mà cũng nói , đúng là chỉ muốn làm tiền )
Cái này 800  ( tự nhiên cho mình mức phạt nặng nhất , luật mình chuối là ở chỗ này cứ gặpp xx thì cứ yên chí là mmaximum)
Em :
Thôi đóng luôn nhe anh
xxx: ừ
Em Bao nhiêu anh ( ý em là đóng luôn là disount bao nhiêu nếu đóng liền)
xxx (giả điên) : thì 800
Em vào xe kẹp 1 tờ 200  và chuẩn bĩ sẵn thêm 200 trong túi xong di ra đưa xxx
xxx nhìn em 1 thoáng lưỡng lự xong way đi em cũng kg nói gì lên xe biến
Đi rồi mà chán

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
toantam1997 nói:
Điều 8 NĐ 34:
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
i) <span style=""background-color: #ff0000;"">Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm </span>hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau;
Vậy XXX chiếu theo khoản này để phạt bác.
Cuối cùng bác có làm "hư" các XXX không?
Nếu xét kiểu này thì vô tay em em cãi tới bến, bác chủ thớt có nói mở đủ đèn demi và sương mù..với 2 loại đèn này thì đủ ánh sáng để lưu thông trong đô thị rồi.

Khi lưu thông trong đô thị thực ra đèn xe chỉ để người lưu thông đối diện nhận diện có xe ngược chiều, chứ tác dụng chiếu sáng không cần nhiều, vì phần chiếu sáng mặt đường đã có ánh sácg của hệ thống chiếu sáng đô thị rồi.