Hạng D
3/7/14
2.795
10.644
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác tài,

Em tối nay rãnh upload video clip Lỗi sai làn đường tại ngã 4 An Sương mà em phạm phải tối chủ nhật vừa qua.
Các bác tài xem qua để rút kinh nghiệm, sau này nhớ tuân thủ đúng Biển Báo, Vạch Kẻ đường nhé.

Lỗi này tương tự như ở Điện Biên Phủ, không lên cầu vượt, mà đi bên dưới, lane sát bên trái là lane được quy định để quay đầu
=> Phương tiện cơ giới đi vào lane này mà không quay đầu thì sẽ bị phạt theo Nghị Định 71, sẽ bị phạt mức phạt từ 100,000 - 200,000 vnd nhé.

Thân,
P/S: do đã xem qua topic ở Điện Biên Phủ, nên trong trường hợp này em được các anh CSGT nhắc nhở, bỏ qua. :)

Hạng C
31/8/14
808
850
93
Cái chỗ này lúc trước kẻ có một cái mũi tên quay đầu trên cùng sát chỗ rẽ. Nay mới kẽ liên tục từ chân cầu. Vạch thì vẫn là nét đứt tới chỗ quay đầu luôn. Lần trước em chạy gần tới mũi tên rẽ trên cùng thì chuyển làn giữa. Xxx hốt e vô. Em nói nét đứt tôi được chuyền làn. Xxx nói đường tp 90% nét đứt vậy phân làn làm gì?. Em đưa giấy tờ bảo lập biên bản đi ( nhà e ở Nguyễn Văn Quá) vậy là cho em đi sau một hồi thuyết giảng đạo đức của OS

Hạng D
3/7/14
2.795
10.644
113
Tội nghiệp cho em đi Ex 150 phía trước, thấy đèn cái cũng nhót. Tắt máy giữa đường luôn =)))))))))
yes bác, em đó nữ chạy exciter là cũng cá tính lắm
nhưng gặp các anh là tim thụt chân run ngay :D

dự là em đó chắc mọi lúc cũng rụt rè lắm :p

Hạng D
3/7/14
2.795
10.644
113
Cái chỗ này lúc trước kẻ có một cái mũi tên quay đầu trên cùng sát chỗ rẽ. Nay mới kẽ liên tục từ chân cầu. Vạch thì vẫn là nét đứt tới chỗ quay đầu luôn. Lần trước em chạy gần tới mũi tên rẽ trên cùng thì chuyển làn giữa. Xxx hốt e vô. Em nói nét đứt tôi được chuyền làn. Xxx nói đường tp 90% nét đứt vậy phân làn làm gì?. Em đưa giấy tờ bảo lập biên bản đi ( nhà e ở Nguyễn Văn Quá) vậy là cho em đi sau một hồi thuyết giảng đạo đức của OS
anh CSGT thì lại nói mình trong lúc trao đổi rằng " chỗ làn đó anh xi nhan phải chuyển được mà.... "

Hạng D
3/7/14
2.795
10.644
113
Biển trước đó, sau đó có vạch quay đầu mà được lập lại tới 3 lần; bác chủ mải nói chuyện nên khg để ý
yes bác, bữa đó ỷ y đường quen nên không bật cái bản đô VietMap

tính ra có cái Vietmap chắc được chỉ đi đúng làn, không bị như vậy..

Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Chỗ này em thấy biển báo cũng khá rõ ràng mà mỗi lần chạy qua vẫn thấy nhiều bác dính quớ...

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
6/5/07
1.704
18.421
113
yes bác, bữa đó ỷ y đường quen nên không bật cái bản đô VietMap

tính ra có cái Vietmap chắc được chỉ đi đúng làn, không bị như vậy..
Trường hợp này Vietmap không biết đâu bác! Nó làm gì thông minh đến mức biết bác đi thảng hay quay đầu.

• Like
Reactions: LoiVT