Hạng B2
4/9/15
102
117
48
8888bong.com
Sau khi nghiên cứu cùng tầm tiền thì em có khoanh vùng 3 vị trí quận 9 để sắp tới sẽ xuống tiền mua 1 lô để đó tầm 5 năm. Em thấy có khu Long Trường, Trường Thạnh và Long Phước là hợp túi tiền lúc này. Nên vẫn còn phân vân giữa 3 khu này. Theo các bác trong vòng 5 năm tới khu nào trong 3 khu này sẽ có tiềm năng hơn để em gửi gấp hết tài sản vào đó ạ :D Cám ơn các bác :D

• Like
Reactions: Bovit
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Sau khi nghiên cứu cùng tầm tiền thì em có khoanh vùng 3 vị trí quận 9 để sắp tới sẽ xuống tiền mua 1 lô để đó tầm 5 năm. Em thấy có khu Long Trường, Trường Thạnh và Long Phước là hợp túi tiền lúc này. Nên vẫn còn phân vân giữa 3 khu này. Theo các bác trong vòng 5 năm tới khu nào trong 3 khu này sẽ có tiềm năng hơn để em gửi gấp hết tài sản vào đó ạ :D Cám ơn các bác :D
Theo cá nhưn tui cả 3 phường này hiếm có cơ hội tăng giá ...

Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Theo cá nhưn tui cả 3 phường này hiếm có cơ hội tăng giá ...
Em thấy đường Lã Xuân Oai đang mở rộng.Khu đó gần Khu CNC nên công nhân nhiều kinh doanh nhà trọ rất tốt.Cá nhân em nghĩ khu này vẫn còn tiềm năng khi giá hxh chỉ quanh 46,47

Hạng B2
25/1/19
355
8.090
186
Trong 3 phường này thì có Trường Thanh , Tam Da nghe nói quy hoạch 1 trong 4 trung tâm phát triển ,trung tâm công nghệ sinh học của thành phố phía Đông, nên tương lai sẽ tăng

Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Trong 3 phường này thì có Trường Thanh , Tam Da nghe nói quy hoạch 1 trong 4 trung tâm phát triển ,trung tâm công nghệ sinh học của thành phố phía Đông, nên tương lai sẽ tăng
Em lại nghe KH CNC 1,2 ở Long Trường, Làng Đại Học ở Long Phước đó bác

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Em lại nghe KH CNC 1,2 ở Long Trường, Làng Đại Học ở Long Phước đó bác
Khu CNC 2, Làng Đại học ở Long Phước.

Tam Đa, theo quy hoạch, rất hoành tráng và vô cùng tiềm năng. VĐ 3, Bến xe Sông Tắc, Ga đường sắt nhẹ Long Thành - Thủ Thiêm, Hot spot của EcoHub TP Đông...

Tuy nhiên, cái bánh vẽ này bao giờ thành hiện thực không ai đoán trước được.

Bài toán khó, nếu không nắm thông tin, thôi đừng nghĩ cho mệt. Đầu tư hên xui lắm!

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Em thấy đường Lã Xuân Oai đang mở rộng.Khu đó gần Khu CNC nên công nhân nhiều kinh doanh nhà trọ rất tốt.Cá nhân em nghĩ khu này vẫn còn tiềm năng khi giá hxh chỉ quanh 46,47
Q9 lúc này mà bỏ tiền ra xây chọ để kinh doanh nhà chọ là xưa như cô Diễm. Muốn thì cứ việc kiếm sẳn nhà chọ họ bán đầy ra đó, mua đất tặng không cho dãy chọ có mà đầy ra...
Vđ3 thì nó không chỉ có 1 phường mà nó chạy dọc gồm nhiều phường...
túm lại không nên dòm vào cái bánh vẽ mà nên dòm vào thực tế thì vẫn ok hơn !

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Q9 lúc này mà bỏ tiền ra xây chọ để kinh doanh nhà chọ là xưa như cô Diễm. Muốn thì cứ việc kiếm sẳn nhà chọ họ bán đầy ra đó, mua đất tặng không cho dãy chọ có mà đầy ra...
Vđ3 thì nó không chỉ có 1 phường mà nó chạy dọc gồm nhiều phường...
túm lại không nên dòm vào cái bánh vẽ mà nên dòm vào thực tế thì vẫn ok hơn !
Đúng.
Mình cũng cho là khu này có tiềm năng, nhưng nếu với cái giá 46 - 47 cho hẻm xe hơi mua về tốn tiền xây rồi thu bạc cắc, thì chua ngoét.
VĐ3 là câu chuyện dài... chưa chắc đã thấy hình hài nó hoàn thành trọn vẹn vòng 10 năm...
Nào giờ, chỉ thấy mỗi Vin là nghĩ lớn, nói lớn, làm lớn được thôi... còn nhà nước thì... từ từ tính... toàn trây không!

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Đúng.
Mình cũng cho là khu này có tiềm năng, nhưng nếu với cái giá 46 - 47 cho hẻm xe hơi mua về tốn tiền xây rồi thu bạc cắc, thì chua ngoét.
VĐ3 là câu chuyện dài... chưa chắc đã thấy hình hài nó hoàn thành trọn vẹn vòng 10 năm...
Nào giờ, chỉ thấy mỗi Vin là nghĩ lớn, nói lớn, làm lớn được thôi... còn nhà nước thì... từ từ tính... toàn trây không!
Nói về tiềm năng thì khắp q9 đều có tiềm năng... điều quan trọng là chổ nào nó gần với hiện thực hơn chứ không chỉ là cái bánh vẽ ngồi đó chờ dài cổ mòn mỏi.,..

Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Đúng.
Em hói hxh là để xây ở chứ xây trọ chi phí bác,Trọ thì hẻm 2m khu đó đủ full rồi.Như bác @Phèo nói mua đất tặng dãy trọ thì mua tích trữ tài sản cũng là 1 kênh an toàn.