Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Cách đây hơn 1 năm em có thay 4 quả Dunlop LM704, em đi chưa tới 10 ngàn cây. Cả tuần nay để xe ở nhà không đi, để ở sân có mái che và cây xanh.

Sáng dậy nghe hàng xóm nói là đêm qua xe nổ lốp cái uỳnh, chó sủa quá trời luôn. Lốp sau bên tài các bác ạ, em bơm có 2.2kg (xe 4 chỗ), không hiểu tại sao lốp còn mới mà bị nổ vào giữa đêm như thế? Nổ lốp đang đi chắc toi quá

Giờ cái bánh xe xẹp lép, bơm chắc không lên nổi. Không lỡ giờ gỡ bánh ra, chạy tới tiệm vá rồi chạy về gắn lại?

Date lốp: tuần 22, năm 2014 (xe dơ quá)
Lốp xe tự nổ vào ban đêm

-- Update --
Bị bục cái vòi các bác ạ, em mới lấy bơm mini ra bơm, lên được 1.4kg là nó hết lên nổi, phát hiện ra là tiệm nó thay 3 cái vòi mới và 1 vòi cũ, nó bục ngay cái vòi cũ, cao su nứt hết :(

May thật!

--
Nhờ mod close topic giùm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LoiVT
Tập Lái
21/5/14
32
133
33
không lẽ lốp dỏm ta, em cũng đang xài dunlop, thay ở tiệm j trên Lý Thái Tổ, cũng may bác chủ đang đậu, chứ chạy là toi rồi.

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Bị bục cái vòi các bác ạ, em mới lấy bơm mini ra bơm, lên được 1.4kg là nó hết lên nổi, phát hiện ra là tiệm nó thay 3 cái vòi mới và 1 vòi cũ, nó bục ngay cái vòi cũ, cao su nứt hết :(

May thật!

• Like
Reactions: toiatoi
Hạng D
3/1/12
1.556
5.124
113
tp.hcm
Có khi nào lốp bỏ trong kho lâu quá hoặc lớp dỏm không ta.....đang mới thay lốp này ,bác nào làm vỏ xe cho ý kiến cái đeê

Hạng D
21/12/08
2.695
45.109
113
Tính nói cái vòi, vì xe e đậu nhà cũng bị mềm, ra tiệm bơm, tháo nắp nó ra luôn cái tim vòi, hỏang hồn đi kiểm các vòi kia, 1 cái lắc lắc nó hơi xì thay luôn. Ghê quá, các bác thay vỏ nhớ thay vòi vì nó cũng cao su, lão hóa, đi cao tốc nó bục là mệt nhé.

• Like
Reactions: tinnt and LoiVT
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Van hơi...thay trúng hàng dõm nguy hiểm. Phần chân cao su, bao cái van đồng...hàng dõm lâu ngày cao su gãy, ko thì chia tay giữa đồng và cao su.

• Like
Reactions: tinnt