Tập Lái
28/2/17
1
1
3
48
Xin chào,
Mình chưa từng chạy qua BMW nên đang phân vân giữa hai dòng BMW 520i và BMW X3 2016 vì cùng tầm giá. 520i thì sang, nhưng đi đường ngập ở sài gòn mình thì X3 chiếm ưu thế. Không biết mọi người đã từng thử qua cả hai dòng này cho biết ý kiến với (mình muốn ý kiến của người tiêu dùng chứ ko phải qua dealer hay chuyên gia về Nội thất, cảm giác lái, chi phí bảo dưỡng của cả hai ). Mình ko muốn lên GLC hay Q5 vì nó nữ tính quá.
Xin cảm ơn.

• Like
Reactions: 325iE46
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Vậy thì X3 đi, rộng rãi thoải mái, dễ chạy, tầm nhìn tốt, gầm cao tiện dụng hơn!
Bác ghé EA chạy thử đi, hai con này đều dễ dùng và lành, tuy nhiên nếu chọn 5 thì đợi hè năm nay ra bản mới rồi xem!

• Like
Reactions: 325iE46 and 456Dat
Hạng C
22/2/12
889
545
93
Tùy mục đích nhu cầu mà chọn xe. Đường ngập thì hên xui không biết trước được. Ngập lụt thì chỉ có bán tải Dmax 3.0 làm tới. Nhà có điều kiện làm 2 con là chuẩn.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
đường ngập cỡ 5 mà ngán thì X3 em nghĩ cũng không khá hơn bao nhiêu đâu... muốn lội nước bác cứ làm cho em con bán tải, chế lại mấy thứ thì thành tàu ngầm luôn...

bác cứ chạy thử cho yên tâm, nhưng cá nhân em nghĩ series 5 thì không nên so với series 3, dù nó là X thì cũng là series 3 thôi...

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
đường ngập cỡ 5 mà ngán thì X3 em nghĩ cũng không khá hơn bao nhiêu đâu... muốn lội nước bác cứ làm cho em con bán tải, chế lại mấy thứ thì thành tàu ngầm luôn...

bác cứ chạy thử cho yên tâm, nhưng cá nhân em nghĩ series 5 thì không nên so với series 3, dù nó là X thì cũng là series 3 thôi...
K hẳn đâu bác, dòng X chạy ngon nếu thường xuyên đi phượt, đi đường dốc hay trơn trượt...còn 5 thì đi đường cao tốc và đường trường chạy sẽ đầm hơn nhiều chứ k hẳn là lúc nào 520i cũng hơn X3 vì tùy điều kiện đường xá thôi. Tính ra đường ở VN k được đẹp, lại ít khi chạy tốc độ cao thì lái dòng X vẫn tốt hơn theo quan điểm của e hì ngược lại với bác. Đi đường mưa, trơn trượt thì dẫn động xDrive vẫn tốt hơn là cầu sau như 520i
Còn về phần bác chủ thì đừng lấy vội 520i vì sắp ra bản G30 mới đẹp quá chừng, bác chỉ dùng xe đi làm ăn gặp gỡ đối tác đi tiệc hay đa phần đi nội thành, lâu lâu đi du lịch thì lấy 520i sẽ tốt, chứ mà máu đi phượt và khám phá các địa hình như Đà Lạt - Bảo Lộc thì nên nghĩ tới X3. Đường ngập nếu dưới tầm 500 mm thì với X3 k quá khó, chứ mà ngập nặng thì chỉ có mấy con pick-up hay SUV full size thôi.
Với lại nếu đi phố cảm nhận cá nhân e thấy X3 dễ xoay trở hơn 520i do 520i hơi dài mấy chỗ quay đầu mà bán kính hẹp phải trả lái khó hơn, còn X3 leo lề mà qua luôn :D Bác chủ chỉ cần lái thử là sẽ có quyết định ngay thôi :)

• Like
Reactions: 456Dat and 325iE46
Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
em nói là không nên so chứ em có nói con nào hơn còn nào đâu, bác nóng thế...

cá nhân em đang chạy AWD đây, lợi ích của nó theo em là có thì tốt mà không có cũng không sao, em không có chê nó nhưng điều kiện đường xá, giao thông và thời tiết ở VN thì cái AWD không phải là thứ phải có...

Tập Lái
4/10/15
2
7
3
39
Em vừa làm 1 em X3 (F25 - 2011) từ 2 tháng nay rất ưng ý.
Hàng ngày em đi làm từ Q7 đến Long An khoảng 35km/chiều, xe cao ráo, đầm, bốc, lái rất sướng. Nhiên liệu tiêu thụ khoảng 12l/100km. Vừa rồi mới thay nhớt (6.5l), lọc nhớt sau 8000km hết 2tr5. Tuy nhiên đã lâu nên các đai cao su cách âm đã chai nên đôi khi có tiếng gió vọng vào khoang lái lúc chạy 120km trên cao tốc. Nhưng cách âm so với Toyota Yaris hay Ford Ecosport thì vẫn ngon lành chán!
520i em chưa có cơ hội lái nên vote X3.

P/s: Bác nào có garage chuyên BMW ngon, giá phải chăng giới thiệu giúp em. Em muốn thay hết các ron cao su giảm chấn, chân máy... Em cám ơn!

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
N
Em vừa làm 1 em X3 (F25 - 2011) từ 2 tháng nay rất ưng ý.
Hàng ngày em đi làm từ Q7 đến Long An khoảng 35km/chiều, xe cao ráo, đầm, bốc, lái rất sướng. Nhiên liệu tiêu thụ khoảng 12l/100km. Vừa rồi mới thay nhớt (6.5l), lọc nhớt sau 8000km hết 2tr5. Tuy nhiên đã lâu nên các đai cao su cách âm đã chai nên đôi khi có tiếng gió vọng vào khoang lái lúc chạy 120km trên cao tốc. Nhưng cách âm so với Toyota Yaris hay Ford Ecosport thì vẫn ngon lành chán!
520i em chưa có cơ hội lái nên vote X3.

P/s: Bác nào có garage chuyên BMW ngon, giá phải chăng giới thiệu giúp em. Em muốn thay hết các ron cao su giảm chấn, chân máy... Em cám ơn!
Nếu ở Q7 thì ngay đường NT.Thập có cái CarSpa e thấy cũng nhiều BMW dòng X như E70 và E71 vào làm lắm, bác ghé thử xem. gần ngã tư Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Thị Thập đó bác :)

• Like
Reactions: Tai tu HK
Hạng C
30/3/14
605
912
93

Bó tay

Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
K hẳn đâu bác, dòng X chạy ngon nếu thường xuyên đi phượt, đi đường dốc hay trơn trượt...còn 5 thì đi đường cao tốc và đường trường chạy sẽ đầm hơn nhiều chứ k hẳn là lúc nào 520i cũng hơn X3 vì tùy điều kiện đường xá thôi. Tính ra đường ở VN k được đẹp, lại ít khi chạy tốc độ cao thì lái dòng X vẫn tốt hơn theo quan điểm của e hì ngược lại với bác. Đi đường mưa, trơn trượt thì dẫn động xDrive vẫn tốt hơn là cầu sau như 520i
Còn về phần bác chủ thì đừng lấy vội 520i vì sắp ra bản G30 mới đẹp quá chừng, bác chỉ dùng xe đi làm ăn gặp gỡ đối tác đi tiệc hay đa phần đi nội thành, lâu lâu đi du lịch thì lấy 520i sẽ tốt, chứ mà máu đi phượt và khám phá các địa hình như Đà Lạt - Bảo Lộc thì nên nghĩ tới X3. Đường ngập nếu dưới tầm 500 mm thì với X3 k quá khó, chứ mà ngập nặng thì chỉ có mấy con pick-up hay SUV full size thôi.
Với lại nếu đi phố cảm nhận cá nhân e thấy X3 dễ xoay trở hơn 520i do 520i hơi dài mấy chỗ quay đầu mà bán kính hẹp phải trả lái khó hơn, còn X3 leo lề mà qua luôn :D Bác chủ chỉ cần lái thử là sẽ có quyết định ngay thôi :)
Em chỉ tán thành là X3 dễ đi hơn thôi.
Còn như khách hàng của e làm hút cát máu lửa làm quả x5 50i, nghe đồn chạy tít lắm.
Chui xuống thực địa đc hơn năm hỏng lên xuống, h lại quay về đi S với bán tải, tiếc hùi hụi quả biển thần tài.
Thế nên trong trường hộ chủ pic, trừ khi muốn đi xe tầm nhìn cao, còn không, ngập như sg thì nên cất nhà.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: P.Huayra