12/10/07
2.646
10.496
113
Check quy hoạch đi bác, đất ở mà không có đường thì bay máy bay vào ở ah
Cả hai miếng đều thấy có rạch, lúc đầu nghĩ chắc phải chèo ghe vô :D

Nếu chỉ cách đường 10m đó thì coi bộ cũng có le lói tí khả năng ra mặt tiền, nếu sau này (không biết đến bao giờ) đường nhựa mở rộng.

Con đường trải đá, mà trên giấy thẩm định nói, chắc mới được làm sau khi đất này được cấp sổ, 2017, và người ta đang cho đi nhờ hay đã hiến đường cho nhà nước ra sao thì chưa biết.

• Like
Reactions: tikitudo
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Dưới đó dễ dãi, nhiều miếng lên thổ mà ko thấy đường ... Vị trí miếng bank đang chào này tính ra rủi ro vãi. Nhiều miếng ở vị trí tốt hơn mà giá cũng hơn 1tr/m2.
Cả hai miếng đều thấy có rạch, lúc đầu nghĩ chắc phải chèo ghe vô :D

Nếu chỉ cách đường 10m đó thì coi bộ cũng có le lói tí khả năng ra mặt tiền, nếu sau này (không biết đến bao giờ) đường nhựa mở rộng.

Con đường trải đá, mà trên giấy thẩm định nói, chắc mới được làm sau khi đất này được cấp sổ, 2017, và người ta đang cho đi nhờ hay đã hiến đường cho nhà nước ra sao thì chưa biết.

Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Hơi lạc đề, các bác cho em hỏi về đóng thuế đất với ạ! Em có mảnh đất ở nông thông, ở LA có sổ mua đc hơn 2 năm rồi, mấy hôm nay tìm hiểu mới biết phải đóng thuế hàng năm. Vậy muốn đóng thuế thì em phải đi đóng ở đâu vậy? Lâu lâu em mới về xem đất chứ ko biết thuế má đóng thế nào.
Bác cứ để đó thôi, về nguyên tắc là đóng thuế sử dụng đất hàng năm, ở đâu cũng vậy hết, nhưng do số tiền này nó rất ít, 1 năm chừng vài chục k, nên thường đợi đến khi bán thì đóng luôn.

Bác cứ ra UBND xã, nói đóng thuế đất phi nông nghiệp, họ sẽ ghi biên lai cho bác thôi. Biên lai này, bác dùng để kẹp vào khi nộp hồ sơ chuyển nhượng tại 1 cửa trên huyện

Hạng B2
17/6/19
471
276
63
cái này có phải đối diện dự án ma bellavítta nằm trong kcn đức hòa3 không bác chủ thớt? Nó phân ra gần 3ngàn lô bán từ 2016 giờ chưa ra sổ.