Tập Lái
13/12/10
3
0
0
Kính chào các Bác, em là thành viên mới gia nhập, cũng rất mê accord nhưng lại chưa rành lắm về các đời xe cũ. Em đang định mua chiếc Accord 94 nhập Mỹ, máy 2.2, có cửa sổ trời, thắng ABS, 1 túi khí , vì em rất mê các tiện ích này của em í. Nhưng hiện giờ có 2 chiếc để lựa chọn: số sàn và số tự động, em cũng thích đi số tự động nhưng lại sợ số tự động mà đời cũ thì lại hao xăng và phần điện lại liên quan tới máy. rất mong được các bác tư vấn giúp...

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Hao xăng hay không thì em không biết nhưng có lẽ không hao lắm đâu bác ạ. Mua xe số sàn hay số tự động thì tùy sở thích thôi, nếu muốn tận hưởng kỹ năng lái xe thì múc số sàn, muốn nhàn nhã thì lấy số tự động. Em thì đang đi chiếc số tay :) 100km khoảng 7 lít.

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
đi số AT cho máu bác ui/ trong SG chạy số sàn cứ trả tới trả lui chán chết. Nhưng Accord đời 95 mà số AT ko biết có còn tốt ko, vì bữa trước em cũng tìm 1em như vậy nhưng ko ra, nên mua xe khác. Nghe bác DAINGU nói là số AT đời cao khó sài, bác ấy đã thay 3hộp số khác rùi. 

Tập Lái
13/12/10
3
0
0
Rất cảm ơn các thông tin phản hồi của các Bác, em thì đang ở tỉnh Gia Lai chứ không phải SG, mà ở đây thì các thợ sửa xe cũng ko chuyên lắm về loại xe này, nên em sợ khi xe bị trục trặc gì thì khó sửa chữa và khó thay phụ tùng, nên muốn hỏi các Bác là đời xe này hộp số AT nếu bị trục trặc gì có dễ sửa và dễ có phụ tùng thay ko? Trước đây em cũng đã chạy chiếc Acc 88 rồi, và cũng mê Acc lắm nên giờ lên đời vẫn muốn đi ACC chứ ko muốn thay thế loại xe nào khác.

Hạng B2
20/11/08
356
1
18
Em từ khi ra khỏi trường lái là không dùng số sàn ạ, nên em khuyên bác nên dùng auto, chạy nhàn lắm, số tự động đời thấp hay bị hú nhưng chỉ thấy trên số ít thôi. bác nên nhờ thợ máy xem cho chắc,à quên thợ ở tỉnh chỉ biết tháo số thôi chứ ráp lại không được cuối cùng phải mang sài gòn, anh em bị rồi

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Bác ở Gia Lai thì đi số tay phù hợp hơn, mấy khi có dịp đi Sài Gòn ăn dầm nằm dề đâu là lo chạy xe trong Sài Gòn trả số mệt nghỉ :D

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Pham.Khang nói:
Kính chào các Bác, em là thành viên mới gia nhập, cũng rất mê accord nhưng lại chưa rành lắm về các đời xe cũ. Em đang định mua chiếc Accord 94 nhập Mỹ, máy 2.2, có cửa sổ trời, thắng ABS, 1 túi khí , vì em rất mê các tiện ích này của em í. Nhưng hiện giờ có 2 chiếc để lựa chọn: số sàn và số tự động, em cũng thích đi số tự động nhưng lại sợ số tự động mà đời cũ thì lại hao xăng và phần điện lại liên quan tới máy. rất mong được các bác tư vấn giúp...

Cả 2 chiếc đều đời 94 và có sunroof hết hả bác?