Tập Lái
14/8/18
10
2
3
27
A6 hoặc ES250
Sau vài năm sương máu, tớ rút ra kinh nghiệm là lái gầm thấp sẽ dễ chịu hơn gầm cao rất nhiều.
Q5 mới tớ ko có nhiều kiến thức lắm, nhưng nếu đời cũ thì cái gì nhét vừa Q5 thì Es nhét tốt (con này rộng như cái nhà luôn), a6 thì băng sau chật hơn nhưng lái lại bốc hơn.
Mà thấy bảo q5 mới cũng thiếu option lắm, lại phải bung xe lắp thêm.
Lội nước cũng hên xui, vì ko nhiều ông dám vác con này ra offroad lắm, dự là phải đợi nước rút với vác xe đi.
Chỉ có một cái duy nhất là đa phần dân tình lái xe to có cảm giác ko gian thoáng đãng, a6 thì ko dám nói chứ Es lấy màu nội thất sáng thì nó cũng to lắm, trừ khi béo 100 kí cao m9 mới thấy bí thôi.
Chuẩn bác ...tui cũng thích sedan mà suv đang là xu thế
bác tư vấn tui nốt con bmw 520i &528i với luôn

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Chuẩn bác ...tui cũng thích sedan mà suv đang là xu thế
bác tư vấn tui nốt con bmw 520i &528i với luôn
Riêng bmw thì em chịu, ngày xưa từ thời EA đã ghét thái độ bán hàng rồi nên ghét, kể cả có người quen cũng ko máu mê lái thử lắm.
Với lại từ trước đến nay em ko thích lái cầu sau, vì đã từng ôm 1 con mer E, nhiều người quen cũng đi mer với có 1 con jaguar nên để ý khoang lái bé so với kích thước xe, sau vài năm nghe tiếng đề máy với điều hoà như kiểu cắn thuốc lắc, cảm giác rất khổ sở, audi với lex chạy cầu trước lại ko bị.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
A6 hoặc ES250
Sau vài năm sương máu, tớ rút ra kinh nghiệm là lái gầm thấp sẽ dễ chịu hơn gầm cao rất nhiều.
Q5 mới tớ ko có nhiều kiến thức lắm, nhưng nếu đời cũ thì cái gì nhét vừa Q5 thì Es nhét tốt (con này rộng như cái nhà luôn), a6 thì băng sau chật hơn nhưng lái lại bốc hơn.
Mà thấy bảo q5 mới cũng thiếu option lắm, lại phải bung xe lắp thêm.
Lội nước cũng hên xui, vì ko nhiều ông dám vác con này ra offroad lắm, dự là phải đợi nước rút với vác xe đi.
Chỉ có một cái duy nhất là đa phần dân tình lái xe to có cảm giác ko gian thoáng đãng, a6 thì ko dám nói chứ Es lấy màu nội thất sáng thì nó cũng to lắm, trừ khi béo 100 kí cao m9 mới thấy bí thôi.
Em cũng đồng tình với ý kiến của bác, nhà em cũng có audi Q7, A4, jaguar, toyota nên e cũng lái qua các dòng này rồi và đã quyết định đặt con Es250 2019 cuối năm này nhận xe luôn. Mặc dù theo em biết dòng Lex cảm giác lái không bằng các dòng xe đức nhưng em vẫn chú trọng không gian cabin thoáng đãng và độ êm ái hơn vì chủ yếu là dùng xe đi lại trong thành phố là nhiều. Audi thì cảm lác lái chạy nó bám mặt đường tốt đặc biệt lúc ôm cua lái 1 tay rất sướng nhưng dàn lạnh của nó thì chán lắm, đi mùa hè nóng nực bật hết công suất lạnh mà vẫn k ăn thua, thua xa con camry đời cũ nữa. Và chi phí sữa chữa con audi khá cao nữa, con Q7 nhà em đi 5 năm, chưa được 50k km đã thay cả đống dây dẫn, các chi tiết cao su thoái hóa với tổng thiệt hại gần 70củ mặc dù đã sửa tại gara ngoài chuyên dòng xe đức rồi.

Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
Em cũng đồng tình với ý kiến của bác, nhà em cũng có audi Q7, A4, jaguar, toyota nên e cũng lái qua các dòng này rồi và đã quyết định đặt con Es250 2019 cuối năm này nhận xe luôn. Mặc dù theo em biết dòng Lex cảm giác lái không bằng các dòng xe đức nhưng em vẫn chú trọng không gian cabin thoáng đãng và độ êm ái hơn vì chủ yếu là dùng xe đi lại trong thành phố là nhiều. Audi thì cảm lác lái chạy nó bám mặt đường tốt đặc biệt lúc ôm cua lái 1 tay rất sướng nhưng dàn lạnh của nó thì chán lắm, đi mùa hè nóng nực bật hết công suất lạnh mà vẫn k ăn thua, thua xa con camry đời cũ nữa. Và chi phí sữa chữa con audi khá cao nữa, con Q7 nhà em đi 5 năm, chưa được 50k km đã thay cả đống dây dẫn, các chi tiết cao su thoái hóa với tổng thiệt hại gần 70củ mặc dù đã sửa tại gara ngoài chuyên dòng xe đức rồi.
Xe bác bị sao chứ mình chạy Q7 bật 21 độ là lạnh teo rồi....còn sửa chữa cũng ko đến mức vậy...đứa em mình chạy A4 dc 120 ngàn cây thay đúng dây cu roa...còn nhớt vs lọc này nọ ko kể nhé...

Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
Dự là trong năm nay e dự định mua con xe..ngắm đi ngắm lại e chọn được 3 con giá vừa túi e
1 là audi A6
2 là audi Q5
3 là lexus es250
mong các bác cho e lời khuyên cụ thể với ạ!
lần đầu e mua xe

1.A6 bác quên đì vì mẫu cũ rồi....nhưng dàn đèn LED trước sau vẫn cực đẹp...máy vẫn rất bốc..options nói chung Audi Việt Nam cắt dã man nhìn rất chán...
2.Q5 đời mới chạy ko bằng mẫu Q5 cũ...dc cái nội thất đẹp options gọi là cũng có chút như Loa Bang&Olufsen...nhưng những dòng suv nhỏ như Q5 hay GLC rất dễ hư van hằng nhiệt và chiếc Q5 cũ của mình cũng bị thay hết 37 triệu...nếu hay đi Đà Lạt những vùng có độ ẩm cao dễ bị lỗi phần mềm phải vào hãng check lại
3.Es250 thì cũng giống như A6 là mẫu facelift thôi...dc cái nội thất ngon đồ chơi bao la....chạy êm..chế độ hậu mãi ngon lành...ko mất giá như xe Đức...
bác phải cầm chắc 3 tỏi thì mới nhắm dc..mấy con bác lựa full giấy + bảo hiểm toàn trên 2,5 tỉ

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Xe bác bị sao chứ mình chạy Q7 bật 21 độ là lạnh teo rồi....còn sửa chữa cũng ko đến mức vậy...đứa em mình chạy A4 dc 120 ngàn cây thay đúng dây cu roa...còn nhớt vs lọc này nọ ko kể nhé...
Q7 nhà em từ lúc mới nhận xe em đã thắc mắc với bác sales bên audi Hà nội là sao bật max lạnh mà vẫn không mát lắm thì bác ấy bảo xe nhập châu âu, bên đấy thời tiết mát nên dàn lạnh nó chi làm mát tương đối chứ không như kiểu lạnh teo như xe sx tại châu á. Còn vụ chi phí sữa chữa thì chỉ con q7 2012 và con jaguar xf 2010 nhà em bị thoái hóa các đường dẫn, roăn, nhưng con a4 đời 2009 giờ còn chạy thì lại không bị mấy vấn đề đó.

Hạng B2
21/1/15
115
51
28
29
Riêng bmw thì em chịu, ngày xưa từ thời EA đã ghét thái độ bán hàng rồi nên ghét, kể cả có người quen cũng ko máu mê lái thử lắm.
Với lại từ trước đến nay em ko thích lái cầu sau, vì đã từng ôm 1 con mer E, nhiều người quen cũng đi mer với có 1 con jaguar nên để ý khoang lái bé so với kích thước xe, sau vài năm nghe tiếng đề máy với điều hoà như kiểu cắn thuốc lắc, cảm giác rất khổ sở, audi với lex chạy cầu trước lại ko bị.
Đăng nhập ngay để like cho bác

Hạng B2
21/1/15
115
51
28
29
Tks các đóng góp tích cực của bác