Tập Lái
8/7/09
4
1
0
Thị trường hiện nay đang rơi vào giai đoạn gằng co, bên mua thì muốn mua thấp, bên bán muốn bán cao nên giá trị giao dịch mấy phiên gần đây đều thấp hơn so với hồi tháng 6 vừa qua. Đó là điểm nổi bật để các bác lưu ý, vì sau 1 chuỗi thời gian thị trường tăng nóng sẽ là những ngày điều chỉnh giảm như hiện nay, do đó các bác cứ yên tâm đi, hãy mua dần những mã cổ phiếu đang ở đầu 1 và làm ăn có lãi, vì đầu 1 sẽ lên nhẹ nhàng đến đầu 3 hơn là đầu 3 chật vật lên đầu 6 khi thị trường đang trong giai đoạn này. Ví dụ 1 vài mã cho các bác lựa chọn nhé.
DCS là của CTCP đại châu, làm ăn bình thường, những vẫn có lãi, giá đang 1.0 đến 1.1 rất ngon.
VTO mua cũng rất được, TNC (cao su thống nhất).....
toàn hàng ngon đấy các bác! Mua ngay trong tuần này đi rồi để đến cuối quý III mà coi gấp 3 đến 4 lần cho mà coi.
Các bác tham khảo nhé.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
naromsantafe nói:
TNC (cao su thống nhất).....
toàn hàng ngon đấy các bác! Mua ngay trong tuần này đi rồi để đến cuối quý III mà coi gấp 3 đến 4 lần cho mà coi.
Các bác tham khảo nhé.

TNC chỉ bán gỗ cao su và mì lát thì ngon chỗ nào bác. Kinh doanh mủ cao su đâu có bao nhiêu đâu???:cool:

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng
naromsantafe nói:
Thị trường hiện nay đang rơi vào giai đoạn gằng co, bên mua thì muốn mua thấp, bên bán muốn bán cao nên giá trị giao dịch mấy phiên gần đây đều thấp hơn so với hồi tháng 6 vừa qua. Đó là điểm nổi bật để các bác lưu ý, vì sau 1 chuỗi thời gian thị trường tăng nóng sẽ là những ngày điều chỉnh giảm như hiện nay, do đó các bác cứ yên tâm đi, hãy mua dần những mã cổ phiếu đang ở đầu 1 và làm ăn có lãi, vì đầu 1 sẽ lên nhẹ nhàng đến đầu 3 hơn là đầu 3 chật vật lên đầu 6 khi thị trường đang trong giai đoạn này. Ví dụ 1 vài mã cho các bác lựa chọn nhé.
DCS là của CTCP đại châu, làm ăn bình thường, những vẫn có lãi, giá đang 1.0 đến 1.1 rất ngon.
Các bác tham khảo nhé.
Loại chim gì đây? Có ý gì chăng? Nick thì mới toe!

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38
 Đúng là lựa chọn tốt cho ai mới chơi "trứng"
- Gỗ Đại Châu khi mới chào sàn ngoi lên được là do SSI tư vấn và bản thân SSI nắm và bộ sậu nắm khoảng 30% (bây giờ thì nó xả xong rồi)
- TNC mà ngon thì em cũng đến ạ bác

Hạng B2
13/6/07
246
40
28
35
TPHCM
các bác ơi cho em hỏi 1 tí:
- Em muốn mở tài khoản giao dịch thì khi đến công ty chứng khoán em sẽ phãi đến bộ phận nào ?
- Mở tài khoản ở SSI thì có qui định số tiền mở tài khoản không ?

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui gửi ké bác chủ thớt một "bài học" cho những newbie CHƠI CHỨNG nhé! (trong đó có tui - vẫn đang học hỏi nỗ lực để mong kiếm xiền từ CHỨNG).Đó là bài báo mới đăng trên tờ Sài Gòn Tiếp Thị (www.sgtt.com.vn) số ra sáng ngày 03-08-09: Lập danh mục đầu tư cổ phiếu

Hạng B2
naromsantafe nói:
Các bác tham khảo nhé.

thế này mà là lựa chọn tốt nhất hả bác? em không nghĩ vậy đâu, chắc tại mỗi người có 1 lựa chọn riêng. chúc bác thành công nhá.