Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
https://anninhthudo.vn/phap-luat/ti...sendo-lua-18-trieu-dong-ngoan-muc/801787.antd

Tóm tắt, đặt hàng ở Shopee, thằng kia lấy thông tin rồi qua Sendo mua hàng, xong giờ khiếu nại Sendo không được.

Trò này làm sao mà tránh được vậy mấy anh?
E mua hàng trên mạng mà bắt trả trc thì e chia tay.
Còn giao đến mà bảo k cho xem trc khi trả tiền thì e bảo: mở ra có 2 cục gạch trong đó thì sao. Hoặc e bảo: Thôi tui đưa ông tiền trc cũng đc. Ông vô đây đợi tui mở ra xem, đúng hàng thì cho đi. Sai thì nói bv k mở cửa kkkk
Nhà nghèo nên ăn chắc mặc bền
:p

Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Còn giao đến mà bảo k cho xem trc khi trả tiền thì e bảo: mở ra có 2 cục gạch trong đó thì sao. Hoặc e bảo: Thôi tui đưa ông tiền trc cũng đc. Ông vô đây đợi tui mở ra xem, đúng hàng thì cho đi. Sai thì nói bv k mở cửa kkkk

Em toàn mua trả thẻ, cũng chưa thấy bị lừa lần nào. Giao hàng xong người ta đi thì em mới vào mở ra xem hàng. Tính ra chắc không an toàn như anh.

Nhớ có lần hình như mua bên sendo mà cái hộp gói là của shopee, nhưng hàng hóa thì đúng y thứ em mua, không lẽ nó lừa em vậy? :D

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Em toàn mua trả thẻ, cũng chưa thấy bị lừa lần nào. Giao hàng xong người ta đi thì em mới vào mở ra xem hàng. Tính ra chắc không an toàn như anh.

Nhớ có lần hình như mua bên sendo mà cái hộp gói là của shopee, nhưng hàng hóa thì đúng y thứ em mua, không lẽ nó lừa em vậy? :D
Đôi khi đừng chắt lép quá thì thành keo. Nhưng cũng đừng dễ quá kẻo bị lừa mà tức. Nhưng đôi khi đồ rẻ rẻ mà giao đến, mình k có nhà thì đành nhờ bv nhận giúp.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.034
113
Lazada 15/3 này k cho kiểm hàng trc khi trả tiền, mới nghe e giao hàng nói

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Thượng bất chính thì hạ tất loạn.Cớ sự là do anh Senđỏ chạy doanh số mà ko kiểm soát chất lượng.
Một người mua hàng Sendo khác cho hay.

Sendo nó cũng "điếm". Trò đổi trả 48h của nó là "lừa đảo". Tôi mua hàng nhưng shop nhà nó giao hàng nhái TQ. Đổi trả báo lên thì nó bảo đợi shop giải quyết. Thằng lừa đảo nào lại nhận mình đi lừa !? :D

Xong rồi Senđỏ nó cũng bảo để nó cho người qua lấy. Tôi bảo đưa địa chỉ tôi cho Grab mang qua cho nhanh (giống Lazada mang ra bưu điện). Nó nói nó ko có cái đó ?!
Rồi đúng là "c...trâu để lâu hóa bùng". Gần 10 ngày nó cũng có gọi sắp qua lấy hàng vào lúc mà nó biết "khả năng cao" người ta ko có nhà. Rồi...mất liên lạc.

1 tháng sau Sendo gọi anh case của anh chưa xong, anh muốn hỗ trợ gì ko hay để em "đóng khiến nại". Tôi bảo : đừng gọi nữa, bọn em lừa được anh 1 lần chứ anh cũng ko muốn dính dán Sendo gì nữa.

Chuyện thật, còn lưu tt đơn hàng và hình ảnh. Nói bậy nó bắt đền ...dù nó lừa đảo thật :D

Hạng D
11/6/14
2.410
12.034
113
Nói chung mua ba cái đồ trên mạng e súp bờ xoi lắm. Kkkkkk
Có lần e mua máy khoan với máy mài trên lzd nó k cho e cắm điện thử, e kêu mang về đi k mua nữa, thế là nó gọi về shop cho e nói chuyện, e chửi cho 1 chập mới cho thử