Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Sau khi theo dõi hai thớt em tạo ra hôm qua, nhiều bác có ý kiến cho rằng, khi đi học lý thuyết, ông thầy bảo vào ngã tư phải chặt cua 90 độ khi đi đến tim giao lộ, bác chủ chạy như thế là mua bằng, mua lý thuyết, không nắm luật GTĐB,...và nhiều ý kiến nữa.

Suy nghĩ mãi,tra cứu Luật GTĐB và văn bản hướng dẫn dưới luật, tìm hoài không ra điều này. Có quy định nào vào cua phải 90 độ hông các bác, hay ông thầy tự nghĩ ra?

Vậy nội dung ông thầy này chém gió là đúng hay sai? Các bác cho ý kiến nha.

Nhiều ông thầy chỉ bập bẹ vài câu luật, sau đó bê nguyên xi bộ câu hỏi lên rồi dạy, chứ chưa bao giờ hiểu luật GTĐB. Vậy là chúng ta hỏng từ trong tư tưởng. Ông thầy không nắm luật, dạy ra thằng học trò không nắm luật luôn và cứ thế, cứ thế,...hình thành 1 tư tưởng đúng (ảo tưởng) trong khi mình sai. và lại chém gió những người đúng.

Lượt lại 450 câu hỏi tham khảo để thi bằng B2, có bác nào phát hiện ra một số câu hỏi không đúng với Luật GTĐB không?

Các hình vẽ sa hình chỉ là hình minh hoạ, thế mà các bác cứ căn vào đó mà phán, Luật GTĐB không nói gì về hình vẽ sa hình hết nha.

Thanks.

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Nữa hả bác :3dcuoi: Qua giờ 3 thớt rồi :3dcuoi:

Cho rõ ràng hết, thông tin trao đổi để anh em rút sợi dây kinh nghiệm và trang bị thêm kiến thức về giao thông. Chơi thì phải chơi cho tới nóc luôn. [Em dân miền tây nên quen chơi xả láng rồi, hahaha].

• Like
Reactions: minhkhue and Tohoa
Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
Đến giao lộ muốn rẽ hoặc quay đầu đúng là phải đánh lái 90 bác biết tại sao phải vậy không? nếu bác biết trả lời tại sao thì biết ngay thầy đúng hay sai

Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
CHO THUÊ XE ÔTO TỰ LÁI
Mình có SUZUKI WAGON 5 chổ muốn cho các bác nhà mình thuê xe tự lái.
Xe gia đình dư dùng, rất mới, máy lạnh, rộng rãi đi xa tốt.
Tiết kiệm xăng: 6l/100km và không có trợ lực.
Thủ tục thuê: 1 xe máy tốt+Cavet xe máy+Hộ khẩu
Giá thuê: 300.000đ/ngày
( Giao xe tận nhà cho các bác)
Địa chỉ : 132A ấp 6 xã Xuân Thới Thượng, Hóc Môn
( Gần khu di tích Ngã Ba Giòng)
ĐT,ZALO : 0976938193
xe không có trợ lực sao đánh lái nổi bác hiiiiii

Hạng B2
19/8/15
203
277
63
Cho rõ ràng hết, thông tin trao đổi để anh em rút sợi dây kinh nghiệm và trang bị thêm kiến thức về giao thông. Chơi thì phải chơi cho tới nóc luôn. [Em dân miền tây nên quen chơi xả láng rồi, hahaha].

Em theo dõi 3 thớt của bác rồi. Em xin tóm gọn lại thế này:

1) Em có ông thầy dạy lái xe phần thực hành, ổng vừa khoe mới đi học nâng cao nghiệp vụ. Và em nghĩ thầy dạy lý thuyết cũng thế thôi. Họ nắm luật thì em nghĩ chắc chắn không thể nào 100% nhưng nắm những luật lòng vòng trong mớ 450 câu lý thuyết thì chắc là ổn hơn.

2) Đại đa số lái xe VN thì tư tưởng tránh phiền phức nên hay có những định nghĩa kiểu như "cấm ôto quẹo trái là cấm luôn quay đầu". Các thầy cũng theo đó mà áp đặt đỡ phải giải thích lòng vòng :D

3) Em nhớ thầy em từng nói, lái xe ngoài luật ra còn có cái gọi là văn hóa mà đã là văn hóa thì phạm trù nó cũng giống như nghệ thuật vậy. Có người cho là đẹp có người cho là xấu.

4) Ở thớt bác rẽ chặt đầu xe ngược chiều không ai nói bác sai luật, chỉ là nói bác đi "không đẹp" thôi. Em cũng hay đi chặt góc 45 độ nhưng với điều kiện đường thông thoáng, còn nếu có xe ngược chiều thì em lại gần 90 độ chờ xe qua rồi rẽ. Tùy điều kiện để áp dụng thôi ạ.

Tập Lái
23/4/16
29
46
13
48

Qua 2 cái "thớt" kia thì em nghĩ rằng bác cũng biết được đa số mọi người sẽ chọn cách lái xe như thế nào. Qua đó Bác cũng dư biết cách lái nào được cho là đúng đắn nhất. Tất cả các trả lời của các thành viên khác ở 2 thớt kia cũng quá đủ để cho bác rút kinh nghiệm. Không cần thiết phải tạo thêm bài mới để "rút kinh nghiệm" hoặc "chơi tới nóc".

Em thì thấy bác đang cố gắng để chứng minh rằng bác đi như vậy là không sai. Diễn đàn là ảo thôi bác, không cần thiết phải làm điều đó. Nếu bác cho rằng cách lái của bác như vậy là đúng thì bác cứ theo đó mà làm. Đến khi nào đủ chín chắn thì bác sẽ tự nhận thức được điều mình làm là đúng hay sai.

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Qua 2 cái "thớt" kia thì em nghĩ rằng bác cũng biết được đa số mọi người sẽ chọn cách lái xe như thế nào. Qua đó Bác cũng dư biết cách lái nào được cho là đúng đắn nhất. Tất cả các trả lời của các thành viên khác ở 2 thớt kia cũng quá đủ để cho bác rút kinh nghiệm. Không cần thiết phải tạo thêm bài mới để "rút kinh nghiệm" hoặc "chơi tới nóc".

Em thì thấy bác đang cố gắng để chứng minh rằng bác đi như vậy là không sai. Diễn đàn là ảo thôi bác, không cần thiết phải làm điều đó. Nếu bác cho rằng cách lái của bác như vậy là đúng thì bác cứ theo đó mà làm. Đến khi nào đủ chín chắn thì bác sẽ tự nhận thức được điều mình làm là đúng hay sai.
Rất chuẩn.