Hạng B2
17/3/10
157
14
18
Sydney, Australia
Toyota Corolla 2003 trục trặc lúc khởi động xe

Chiếc Toyota Corolla 2003 nhà em gần đây lúc bật công tắc đề ba khởi động hay có cảm giác tiếng bị khựng lại rồi mới nổ máy.

Không phải lúc nào cũng vậy, có lúc rất suông. Em tưởng bugi nên thay hết 4 cái cũng bị vậy. Các bác cho em xin ý kiến. Có khi nào do bình yếu không, nếu bình yếu thì kiểm tra như thế nào.?

Last edited by a moderator:
Hạng F
14/9/04
9.900
26.956
113
Q3
test từng phần thôi anh ( giả thiết bình ngon )
câu dây từ đề thẳng vô bình kg qua relay đề , xem nó có đề ngon lành kg

motor đề mòn than quá củng làm motor yếu , đề kg ngọt

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Khả năng ắc quy. Bác thay ắc quy được mấy năm rồi? Nếu 3 năm chưa thay thì dễ bẹnh do ắc quy yếu. Để rõ nhất bác để xe tầm 2 tuần rồi nổ sẽ thấy bị như vậy.

• Like
Reactions: phuquy
Hạng C
14/5/15
520
484
63
Chiếc Toyota Corolla 2003 nhà em gần đây lúc bật công tắc đề ba khởi động hay có cảm giác tiếng bị khựng lại rồi mới nổ máy.

Không phải lúc nào cũng vậy, có lúc rất suông. Em tưởng bugi nên thay hết 4 cái cũng bị vậy. Các bác cho em xin ý kiến. Có khi nào do bình yếu không, nếu bình yếu thì kiểm tra như thế nào.?
ktra bơm xăng chưa bác, nếu do bình acquy thì nó k nổ luôn rồi, có thể đậu thời gian bơm xăng ko giữ áp nên đề hơi khó.

Hạng B2
17/3/10
157
14
18
Sydney, Australia
ktra bơm xăng chưa bác, nếu do bình acquy thì nó k nổ luôn rồi, có thể đậu thời gian bơm xăng ko giữ áp nên đề hơi khó.
nếu như bạn nói thì để lâu đề sẽ ko ngon, còn xe em nguôc lại, để qua đêm sáng dậy đề ngọt lắm. khi em chạy vòng vòng quãng đường ngắn, tắt máy rồi đề lại thì sẽ đề không ngọt.

Hạng C
14/5/15
520
484
63
nếu như bạn nói thì để lâu đề sẽ ko ngon, còn xe em nguôc lại, để qua đêm sáng dậy đề ngọt lắm. khi em chạy vòng vòng quãng đường ngắn, tắt máy rồi đề lại thì sẽ đề không ngọt.
Trường hợp bơm xăng hư hỏng khi chạy nóng máy vẫn có nhe bác, nguội hoạt động bình thường. Có trường hợp phải chạy liên tục 1-2 tiengs máy nóng, mới tạch bơm xăng, để nguội máy 1 tiếng chạy bình thường lại, cái đó mới khó kiểm tra nhe.