Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà

Ngồi trong chiếc xe để de mới biết cảm giác nó mất tầm nhìn khủng khiếp cỡ nào. Đó là lý do mỗi khi de mình đều bước ra ngoài quan sát trước 1 lần, sau đó lên xe de với tốc độ cực chậm, mắt đảo 2 kính hậu với kính giữa liên tục, chú ý âm thanh cảm biến, thậm chí còn phải mở kính ló đầu ra ngoài nhìn trong vài trường hợp khó. Vài người thấy vậy bảo lái xe sao non quá, yếu quá. Ờ thì thôi kệ muốn chê sao cũng được, miễn an toàn cho chính mình, cho mọi người xung quanh, cho chiếc xe của mình. Thà cẩn thận để khỏi phải ân hận!

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Thằng tài xe tải trắng de từ trong lề ra bị cái gì vậy? Mù ah?
Đành là không thấy nạn nhân vi ảnh đứng hoàn toàn trong điểm mù của tải đang lùi, nhưng cũng phải thấy cái xe tải xanh to chần dần sau đuôi chứ!
Còn 2 thằng đu đầu xe làm con mọa gì không biết? Sao không ra canh phía sau cho tải nó lùi?
Thiệt là quá sức ẩu tả làm chết người oan uổng.
:3dgian:

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Cảm giác như là con xe tải này ko đề dc nên có mấy người đẩy để nổ nổ máy => máy chưa nổ volăng nặng ko quay dc, đạp thắng cũng ko đạp nổi, TX chưa vào số nổ máy dc thì đã xảy ra tai nạn nghiêm trọng. 2 ông đẩy xe lùi có lẽ phát hiện ra rủi do khi xe trôi dốc muốn lôi xe lại nhưng lực bất tòng tâm.
Trong mọi tình huống cần thật cẩn thận nhất là những sự cố cần phải tỉnh táo xử lý ko thì còn phát sinh những sự cố nghiêm trọng hơn.
Trước đây có dọc bài nào đó, bà vợ ko bằng lên cầm vô lăng vào số để chồng đẩy xe cho nổ máy, máy nổ rồi thì bà vợ mất kiểm soát xe và tai nạn xảy ra.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Cảm giác như là con xe tải này ko đề dc nên có mấy người đẩy để nổ nổ máy => máy chưa nổ volăng nặng ko quay dc, đạp thắng cũng ko đạp nổi, TX chưa vào số nổ máy dc thì đã xảy ra tai nạn nghiêm trọng. 2 ông đẩy xe lùi có lẽ phát hiện ra rủi do khi xe trôi dốc muốn lôi xe lại nhưng lực bất tòng tâm.
Trong mọi tình huống cần thật cẩn thận nhất là những sự cố cần phải tỉnh táo xử lý ko thì còn phát sinh những sự cố nghiêm trọng hơn.
Trước đây có dọc bài nào đó, bà vợ ko bằng lên cầm vô lăng vào số để chồng đẩy xe cho nổ máy, máy nổ rồi thì bà vợ mất kiểm soát xe và tai nạn xảy ra.
Bác nói đúng với suy nghĩ của em, Xe tải lùi ra mà nổ máy thì to như máy cày, anh áo xanh sẽ nghe thấy ngay chứ ko thể ảnh vô tư như vậy. Xe tải lúc đề nổ máy cũng có nhỏ hơn tiếng trực thăng là mấy đâu mà áo xanh ko nghe.

Hơn nữa 2 ông đằng trước xe tải, khi xe tải nổ máy thì cũng ko có lý do gì đứng trước đầu để đẩy cả.....