Hạng D
4/9/06
2.278
21.724
113
Sáng nay ra cf bệt gần nhà, ngay bên là điểm taxi, vài chiếc đậu chờ khách. 1 con nhỏ cầm bao tải lang thang lượm de chai khắp nơi, dưới gầm 1 taxi đang đậu có vài chai nhựa C2, coke, olong...em thấy con nhỏ de chai nằm bò ra chui vào gầm xe taxi lượm mấy cái chai nhựa, trong khi đó tài taxi ngồi trên xe, máy đang nổ sẵn sàng....lạy chúa, đúng lúc đó giả tỷ mà đài báo điểm đón khách, tài taxi vội đua điểm thì...chắc cán chết con nhỏ de chai quá.....nu không tưởng....em dòm mà đứng hình lun....

• Like
Reactions: khaipham07
Hạng B2
9/9/14
158
148
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Quan trọng là bác có ra cảnh báo cho tài xế biết sự việc và quan trọng hơn là khuyên giải cho con bé tội nghiệp kia biết đây là hành động nguy hiểm không hay chỉ ngồi đó ĐỨNG HÌNH

Hạng D
4/9/06
2.278
21.724
113
Quan trọng là bác có ra cảnh báo cho tài xế biết sự việc và quan trọng hơn là khuyên giải cho con bé tội nghiệp kia biết đây là hành động nguy hiểm không hay chỉ ngồi đó ĐỨNG HÌNH

Không...đang bận uống cf bác ui.....không rảnh....

Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Mưu sinh thôi, cuộc sống bắt họ phải như thế, phải trân trọng họ vì dù có cực khổ thế nào thì họ vẫn tự lực cánh sinh, không ngữa tay xin tiền ai.

• Like
Reactions: jimmyfong
Hạng D
10/2/15
1.202
208
63
Đúng là mưu sinh thật . Kể ra thì cuộc sống còn nhiều người khổ thật các bác nhỉ .

• Like
Reactions: NguyenHung3324
Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Trứơc nhà em thừơng có 1 cô, hôm nào cũng đi tìm trong các túi rác để xem có ve chai để bán hay không. Nhà em thấy thế nên khi nào có rác là nhựa, giấy, lon bia, ... thì để riêng ra 1 túi riêng để đó để cổ tới lấy. Từ đó mà nhà em có cái thói quen phân loại rác luôn. Nghĩ cũng hay, mình giúp họ và mình cũng giúp chính bản thân mình.