Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Tiếp nối bài của bác @maimai123 Ghét Sài Gòn chỗ nào.

Em lượm từ báo Vietnamnet:

http://vietnamnet.vn/vn/thoi-su/an-...la-ky-giao-thong-ha-noi-thua-dut-sai-gon.html

Lạ kỳ giao thông Hà Nội, thua đứt Sài Gòn

06/09/2016 03:05 GMT+7
- Các phương tiện giao thông ở Hà Nội đang lưu thông rất lạ, ô tô dàn hàng ngang, xe máy leo vỉa hè hoặc len vào khe hở giữa những ô tô.
Hà Nội - TP. HCM, 2 thành phố lớn nhất nước có lượng phương tiện tham gia giao thông rất lớn, thường xuyên xảy ra ùn tắc, đặc biệt vào giờ cao điểm. Nhưng có những khác biệt không phải ai cũng có thể nhận ra...

• Like
Reactions: long265
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Các phương tiện giao thông ở Hà Nội đang lưu thông rất lạ, ô tô dàn hàng ngang, xe máy leo vỉa hè hoặc len vào khe hở giữa những ô tô. --->Các bác ra ngoài đó thấy GTCC nó kẻ vạch đường thì sẽ hiểu tại sao nhìn xe ô tô nó dàn hàng ngang. Một lane ô tô nó chứa được khoảng 3-4 xe ạ. Còn xe máy thì mời đi làm hàng ngày Nguyễn Tất Thành Q4 để xem xe máy lên vỉa hè. Nói chung giao thông trong này ổn hơn một chút, dân biết sợ công an chứ không "bất khuất" như ngoài kia nhưng nó cũng không được như Sing hay thậm chí là Thái dối mà ngồi tự thủ dâm tinh thần đâu ạ. Nói chung mấy bài báo này cũng ở dạng câu view.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Ở SG, bạn đi đúng luật là bạn đang đi đúng với mọi người.
Ở HN, bạn đi sai luật là bạn đang đi ...đúng với mọi người.

Hãy thuận theo tự nhiên nơi đó, làm ngược lại chết ráng chịu à :D
rắc rối quá bác nhỉ

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Ở SG, bạn đi đúng luật là bạn đang đi đúng với mọi người.
Ở HN, bạn đi sai luật là bạn đang đi ...đúng với mọi người.

Hãy thuận theo tự nhiên nơi đó, làm ngược lại chết ráng chịu à :D
=))))