Hạng C
30/3/18
676
529
118
Các bác cho hỏi mua xe trả góp cho cty thì phần lãi ngân hàng có đc tính vào chi phí hợp lệ để trừ thuế không?

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Các bác cho hỏi mua xe trả góp cho cty thì phần lãi ngân hàng có đc tính vào chi phí hợp lệ để trừ thuế không?
Bác này hỏi câu hỏi khó, không nằm trong chương trình sách giáo khoa.
Khi bác mua xe dù trả góp thì hãng xe họ cũng chỉ xuất hóa đơn cho bác một lần thôi, và bác có thể dùng hóa đơn này để làm các thủ tục khấu trừ thuế VAT. Như vậy có nghĩa trong hóa đơn VAT không bao gồm tiền lãi của ngân hàng nhé bác. Còn tiền bác phải trả hàng tháng chỉ là phụ lục giải thích và hòan chỉnh cho hợp đồng.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
mình mới có 500 triệu nhưng đang mở con mercedes c200 Exclu 2019. Bác nào tư vấn cho em có nên mua trả góp không. tháng được 20 tỏi
Bác muốn sài hàng Mer thì mình nghĩ bác chỉ nên mua khi nào có đủ 100% kể cả lăn bánh nhé, chưa lăn bánh con này khoảng 1.5 tỏi rồi đó. Bác vay ngân hàng thì ít nhất phải vay 2/3 con xe lận, cho dù bác chưa có gia đình thì vừa tiền chi trả hàng tháng cho bank và chi phí sử dụng hàng Mer e rằng sẽ rất vất vả đó (bác nói tháng bác có 20 tỏi, tỏi của bác là tỷ hay triệu nhỉ?).
Bác có thể tìm hiểu chi phí sử dụng xe sang (tiền nhiên liệu thì tương đương thôi nhưng tiền thay thế phụ tùng or sửa chữa bảo hành nó gấp từ 3-5 lần xe phổ thông đó bác) để biết trước và dự trù các khoản chi phí sau này ạ. Đôi lời chia sẻ tới bác.

Tập Lái
27/3/19
6
1
1
33
Hà Nội
inoxduyanh.com
Bác muốn sài hàng Mer thì mình nghĩ bác chỉ nên mua khi nào có đủ 100% kể cả lăn bánh nhé, chưa lăn bánh con này khoảng 1.5 tỏi rồi đó. Bác vay ngân hàng thì ít nhất phải vay 2/3 con xe lận, cho dù bác chưa có gia đình thì vừa tiền chi trả hàng tháng cho bank và chi phí sử dụng hàng Mer e rằng sẽ rất vất vả đó (bác nói tháng bác có 20 tỏi, tỏi của bác là tỷ hay triệu nhỉ?).
Bác có thể tìm hiểu chi phí sử dụng xe sang (tiền nhiên liệu thì tương đương thôi nhưng tiền thay thế phụ tùng or sửa chữa bảo hành nó gấp từ 3-5 lần xe phổ thông đó bác) để biết trước và dự trù các khoản chi phí sau này ạ. Đôi lời chia sẻ tới bác.
cảm ơn bác, tháng mình để ra được 20 triệu thôi. Nghe bác nói cũng k dám mua nữa rùi

Tập Lái
18/7/04
38
11
8
49
Có nhé, hạch toán vào chi phí tài chính.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Vay thế chấp xe tính ra ko rẻ đâu , do ngân hàng bắt mình phải mua bh 2 chiều của họ. Có tài sản khác thế chấp thì lợi hơn,

Hạng D
26/3/17
2.595
4.656
113
Lương 8tr mà dám vay mua xe thì chắc "lậu" cũng khá nhiều đây