Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Bác chủ đưa ra đề bài mà giống như thi tự luận đề mở vậy. AE nhiệt tình tư vấn cho bác mà khg rõ hoàn cảnh bác thế nào. Thôi thì bác chủ chịu khó đưa thêm các điều kiện vào nữa để anh em góp ý.
Lương công nhân là có phải tăng ca không? lương 8tr còn tổng thu nhập hàng tháng là bao nhiêu? sinh sống ở SG ở nhà chính chủ với ba mẹ hay phải đi thuê trọ? khả năng thăng tiến trong công việc thời gian tới thế nào? chư đề bài như bác thì góp ý đến bao giờ.
theo e là bài câu view :D

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
7-8tr bác nên mua xe cũ chứ xe mới trả góp bác trả ko nổi đâuu trừ phi bác còn nguồn thu nhập khác ...

Hạng D
30/7/16
2.633
57.788
113
8tr, anh chủ tính ăn tiêu như thế nào? rồi trả tiền ngân hàng?

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 1887878
Em năm nay 26 tuổi, hiện đang là công nhân lương cũng tầm 7tr đến 8tr thì theo mọi người em nên mua trả góp hay vay ngân hàng vậy?[pagebreak][/pagebreak]

Với tư vấn giúp e nên mua loại xe gì hợp với túi tiền công nhân như em ạ, tại ghiềng muốn có 1 chiếc để đưa gia đình đi chơi nên nhờ mọi người tư vấn giúp ạ.
Em xin cảm ơn.
Mua trả góp hay vay ngân hàng có khác gì đâu bác chủ? như nhau mà, mà bác làm lương 7,8 tr mua xe hơi mệt ah, bèo bèo morning mỗi tháng góp 6tr, bác còn 2tr rồi sao bác đỗ xăng, bảo dưỡng xe,..nhiều loại phí tổn trên trời rơi xuống. Éo le cuộc tình lắm ah nha. Nhưng dù sao cũng ủng hộ bác gia nhập hội xe hơi.

Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Anh có ý thế này.Mua xe là nhu cầu của mọi người.Không ai dạy ai cách tiêu tiền.
Nhưng không có tiền thì lấy gì mà tiêu. Năm nay mới 26 tuổi, Làm công nhân lương 7-8 triệu. Em phải ngồi khép chân cho Anh lạy 1 cái làm sư phụ.
Anh không biết gia đình Em có khá giả không.Nhưng nếu không khá giả mà mua xe chỉ để chở người nhà đi chơi thì đó gọi là đua đòi.
Anh có thể nhận nhiều gạch đá vì CMT này nhưng vẫn muốn chia sẻ với Em.Tại sao Em ko tính đến chuyện thuê xe đi chơi lúc cần thiết.
Mua xe ít cũng 400 triệu. Tiền xăng xe thuế má các kiểu 1 năm 30 triệu là ít, Khấu hao ít 1 năm 30 triệu, 400 triệu gửi ngân hàng 1 năm 30 triệu.Vị chi Em mua xe một năm mất xấp xỉ 90 triệu.
Mình không có tiền mua xe để kinh doanh thì Ok.Nhưng nếu mua xe để đi chơi và gánh nợ thì không nên.
Với 90 triệu mất đi 1 năm Em có thể thuê xe hoặc gần thì bắt Grap đi thoải mái.Ăn nhậu tẹt ga mà ko lo gì hết.Ôm xe thì ko được uống bia nha Em.
Em còn trẻ tuổi.Kinh tế lại kém thì không nên đua đòi.
Một vài ý kiến chân thành gửi đến Em.
Bác ơi, anh chủ thớt là công nhân, lương 8 củ nhưng là làm thuê cho ông già ảnh. Ảnh cứ mua rồi sẽ có người trả tiền thôi, lương không thành vấn đề đâu bác ạ.

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Hai vợ chồng em tổng thu nhập 20 triệu 1 tháng mà tiền nuôi cái xe hạng C đời 2012 (phụ huynh cho mượn sử dụng) cũng thấy áp lực lắm rồi (ở tỉnh lẻ, ko tốn tiền đậu xe). Bác chủ lương 8tr mà muốn mua thì vote mua xe cũ trong khả năng có thể rồi tự ngẫm ra bài học thôi

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Hai vợ chồng em tổng thu nhập 20 triệu 1 tháng mà tiền nuôi cái xe hạng C đời 2012 (phụ huynh cho mượn sử dụng) cũng thấy áp lực lắm rồi (ở tỉnh lẻ, ko tốn tiền đậu xe). Bác chủ lương 8tr mà muốn mua thì vote mua xe cũ trong khả năng có thể rồi tự ngẫm ra bài học thôi
Bạn nói chuẩn, con tôi lương 15triệu 1 tháng chưa lập g/d tôi cho chiếc vios 2012 số AT mà kg dám nhận sợ nuôi em nó, vios thì biết rồi... chỉ đổ xăng là chạy đến kì that nhớt.:):):)

Tập Lái
8/4/19
38
42
21
Lương công nhân 8tr mà nghĩ tới mua xe hơi thì bác phải cho em địa chỉ cụ thể để em tới bái làm sư phụ chứ vợ chồng em hơn 30tr mà vẫn chưa nghĩ ra cách nuôi em nó nên chưa dám mua đây.