Hạng B2
10/10/05
359
69
28
Bác nào làm dịch vụ môi giới đăng kiểm giúp E xử lý chút trục trặc về thủ tục đăng kiểm với ạ! E để số add zalo nha 090 hai hai 222 tám một

Tập Lái
13/10/13
10
1
3
Bản thân em đã nhận được bài học cay đắng này! Đang trên đường đi đến trạm đang kiểm gần nhà khu Bình triệu thì bị 1 chú CSGT phạt. Anh CSGT bảo là các camera giao thông ở nhã tư lớn có khả năng detect bản số - nhận ra được xe hết hạn đăng kiểm!?
E cũng bị giống bác. Xe e hết hạn trong thời gian cách ly xã hội, vừa mới cho đi lại đem đi làm liền, chỗ ngã 4 Hàng Xanh là bị dính. Lũ chó đó núp chỗ nào kg thấy luôn. Mẹ nó 1 tháng kg ai ra đường chúng nó đói quá mà.

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Mắt của họ là mắt Cú Vọ, phải rồi mắt nhìn ra tiền nên cố nhìn từ xa. Theo em trao đổi với một số Bác có kinh nghiệm lái xe và sinh hoạt lâu trên DĐ thì xxx canh me tầm thời gian 20 tây thì họ chú ý quan sát tem đăng kiểm nếu tem rơi vào tháng hết hạn thì họ sẽ chạy xe theo và nhìn vào ngày nếu trên ngày 20 thì họ đi luôn, còn nếu dưới 20 là họ dừng xe ngay.
Của mình là 21/6/20 ....hehe...trông từng ngày.....hehe...thứ bảy nữa chứ....

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
E cũng bị giống bác. Xe e hết hạn trong thời gian cách ly xã hội, vừa mới cho đi lại đem đi làm liền, chỗ ngã 4 Hàng Xanh là bị dính. Lũ chó đó núp chỗ nào kg thấy luôn. Mẹ nó 1 tháng kg ai ra đường chúng nó đói quá mà.
Lỗi chính là do bác thôi. Thời gian cách ly xã hôi, xe (không kinh doanh) vẫn lưu thông bình thường, các trạm đăng kiểm vẫn mở cửa.

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Nếu quá hạn đk, mình nghĩ nên scan lại tem đk và sửa ngày rồi in màu ra dán lên kính lái . Đi tạm ra trạm đk cho an toàn. In màu tem đk nhưng k có dấu đỏ chắc nhẹ tội :)

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
chủ thớt có thấy con cá tra nào "ăn chay" không? con cá tra nào cũng béo tốt thì cũng biết nó ăn tạp cỡ nào rồi.... :D