Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Chào các bác,

Trong thời gian qua rất nhiều thành viên đã bị khoá tin nhắn do đăng ký sử dụng nhận email thông báo khi có tin nhắn và bài viết mới. Tính năng trên nhằm giúp cho các thành viên OS có cơ hội luôn cập nhật thông tin từ OS, tuy nhiêu qua kiểm tra hệ thống thì chỉ có 10-15% các email là được mở với số lượng email gửi đi mỗi ngày khoảng 4.000-6.000 mail.

Báo cáo email gửi đi từ diễn đàn OS​
Vì thế các thành viên không còn muốn sử dụng vui lòng trang Hồ Sơ Cá Nhân của mình để bỏ nhận email thông báo khi có tin nhắn hoặc các bài viết mới nhắm tránh nguy cơ nick bị khoá do email gửi bị trả về.

Các thành viên có thể kiểm tra link http://www.otosaigon.com/Forum/subscription.aspx để biết mình đang đăng ký chuyên mục nào để bỏ đăng ký.

-Trong thời gian vừa qua, một số thành viên đăng ký nhận email thông báo khi có bài viết mới, tuy nhiên khi nhận email lại đánh dấu spam email (email rác) , vì thế các hệ thống cũng sẽ khóa chức năng gửi thông báo cũng như PM đối với các thành viên đã đánh dấu email từ OS là spam mail.

Cảm ơn sự hợp tác của các thành viên.

Lưu ý: Hiện nay BDH OS sẽ không giải quyết mở lại tin nhắn do nick bị khoá ngoài trừ các VIP, và yêu cầu từ các thành viên chi hội trưởng, hội phó các chi hội.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê

Bác lơ cho em hỏi: nếu em bị cắt PM và nhờ chi hội trưởng, hội phó các chi hội yêu cầu thì có tốn phí gì hay không? điều kiện như thế nào ạ!
Vì em nghe thông tin phục hồi chức năng PM của mỗi nickname phải tốn phí khoảng hơn 1 triệu!!!

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
otosaigon nói:
Chào các bác,

Trong thời gian qua rất nhiều thành viên đã bị khoá tin nhắn do đăng ký sử dụng nhận email thông báo khi có tin nhắn và bài viết mới. Tính năng trên nhằm giúp cho các thành viên OS có cơ hội luôn cập nhật thông tin từ OS, tuy nhiêu qua kiểm tra hệ thống thì chỉ có 10-15% các email là được mở với số lượng email gửi đi mỗi ngày khoảng 4.000-6.000 mail.

Vì thế các thành viên không còn muốn sử dụng vui lòng trang Hồ Sơ Cá Nhân của mình để bỏ nhận email thông báo khi có tin nhắn hoặc các bài viết mới nhắm tránh nguy cơ nick bị khoá do email gửi bị trả về.

Các thành viên có thể kiểm tra link http://www.otosaigon.com/Forum/subscription.aspx để biết mình đang đăng ký chuyên mục nào để bỏ đăng ký.

Lưu ý: Hiện nay BDH OS sẽ không giải quyết mở lại tin nhắn do nick bị khoá ngoài trừ các VIP, và yêu cầu từ các thành viên chi hội trưởng, hội phó các chi hội.
Nhờ các bác giúp em mở lại nick này dùm em: Le Binh Phuong
hix hix hix

Tập Lái
8/10/12
0
0
0
Chào các anh em trên diễn đàn , mình mới gia nhập clb xe win, rất mong được làm quen và giao lưu với các ae , Minh 01644 386 739
Rất mong đươc chỉ dãn và giúp đỡ, vì mình mới tham gia lên còn lạ quá !!!

Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC
Giải quyết như vậy cũng tội nghiệp cho các thành viên (trong đó có tôi). Vì không hiểu chức năng của nhận thông báo qua email nên khi lậơ nick, chúng tôi cứ lick vào mục nhân thông báo do nghĩ có chương trình gì mình sẽ nhận được thông báo, không bị bỏ quên. Chứ có ai nghĩ là khi đăng ký thì phải mở email để nhận tin nhắn đâu.
Nên chăng BĐH chỉnh sửa chức năng của web. Khi TV khóa chức năng nhận thông báo thì sẽ mở chức năng PM. Được như vậy là tạo điều kiện cho các TV dễ dàng giao lưu. Uy tín của Web OS cũng tăng lên. Mọi người cùng vui, cùng góp phần xây dựng XH.
Kính OS.

Tập Lái
14/12/11
16
0
0
Hà Nội
bác lơ cho e hỏi, nick của e tự nhiên k pm được vậy ah, mà 2 bài viết trong chợ dành cho phụ tùng xe tự dưng cũng mất luôn là sao vậy ah?:confused:bác cho e 1 lời giải thích được k
otosaigon nói:
Chào các bác,

Hạng C
10/9/12
824
22
18
Nơi mình thích
Tôi cũng bị y như tình trạng của Bác Mayxuc luôn. Chỉ đổi tên mail sau đó click chuột vô mục nhận thông báo do nghĩ có chương trình gì mình sẽ nhận được thông báo, không bị bỏ quên. Giờ thì không mở được tin nhắn và không gửi PM cho ai được hết. Rất mong được sự giúp đỡ từ Bác lơ.