Hạng C
21/9/10
841
26.607
93
46
Mình thấy có nhiều đoạn đường cấm ô tô lưu thông từ 22h đêm đến 5h sáng hôm sau. Ban đêm thì thường ít xe lưu thông, đường vắng vẻ mà sao lại cấm nhỉ? Ví dụ như đoạn đường Tỉnh Lộ 2 từ ngã tư Bàu Đá (ngã tư giao nhau với Hồ Văn Tắng, xã Tân Phú Trung) đến mũi tàu ra QL22. Đoạn đường đó cấm ô tô từ 22h đến 5h sáng hôm sau, cấm cả 2 chiều luôn, ai đi ngang để ý sẽ thấy bảng cấm đặt 2 đầu.

Bữa mình đi về quá 22h, chạy vô một đoạn, giật mình phải vòng ngược lại, trong khi đường thì vắng hoe. Mình thắc mắc mãi mà ko nghĩ ra lý do. Bữa thì nghĩ là chắc giờ đó các xe công trình sửa đường nên cấm, nay sửa xong lâu rồi bảng vẫn y nguyên...Anh nào biết giải thích dùm.

Lý do nhiều đoạn đường cấm ô tô lưu thông từ 22h đêm đến 5h sáng hôm sau?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/11/06
3.945
9.932
113
Mình thấy có nhiều đoạn đường cấm ô tô lưu thông từ 22h đêm đến 5h sáng hôm sau. Ban đêm thì thường ít xe lưu thông, đường vắng vẻ mà sao lại cấm nhỉ? Ví dụ như đoạn đường Tỉnh Lộ 2 từ ngã tư Bàu Đá (ngã tư giao nhau với Hồ Văn Tắng, xã Tân Phú Trung) đến mũi tàu ra QL22. Đoạn đường đó cấm ô tô từ 22h đến 5h sáng hôm sau, cấm cả 2 chiều luôn, ai đi ngang để ý sẽ thấy bảng cấm đặt 2 đầu. Bữa mình đi về quá 22h, chạy vô một đoạn, giật mình phải vòng ngược lại, trong khi đường thì vắng hoe. Mình thắc mắc mãi mà ko nghĩ ra lý do. Bữa thì nghĩ là chắc giờ đó các xe công trình sửa đường nên cấm, nay sửa xong lâu rồi bảng vẫn y nguyên...Anh nào biết giải thích dùm
Cụ Bá dân trên đó mà ko rành khúc này nhỉ. Trước đây không có cấm. Cấm từ lúc họ sửa đường á. Vì đường đó họ thi công ban đêm là chính nên cấm xe vào ban đêm là đúng rồi.
Cơ mà.... đường thì làm xong rồi, bọn Công Chánh nó méo thèm nhổ cọc bỏ bảng cấm, để ai lớ ngớ không để ý mò vô là bị hốt luôn. Hehe...

Hạng C
21/9/10
841
26.607
93
46
Cụ Bá dân trên đó mà ko rành khúc này nhỉ. Trước đây không có cấm. Cấm từ lúc họ sửa đường á. Vì đường đó họ thi công ban đêm là chính nên cấm xe vào ban đêm là đúng rồi.
Cơ mà.... đường thì làm xong rồi, bọn Công Chánh nó méo thèm nhổ cọc bỏ bảng cấm, để ai lớ ngớ không để ý mò vô là bị hốt luôn. Hehe...
Thường thì khi cắm bảng cấm lưu thông do thi công đường thì là bảng "tạm", chủ yếu để cảnh báo là chính, cắm một thời gian ngắn, khi thi công xong sẽ gỡ...Còn bảng này là bảng cấm "cố định" anh ạ :D

Hạng D
13/7/10
1.047
13.470
113
chắc vùng sâu , ban đêm an ninh kém trộm cướp nhiều nên cấm

Hạng D
26/3/15
1.321
19.455
113
Các tuyến đó tối đang thí điểm chuẩn bị lập Phố đi bộ

• Haha
Reactions: baquyen
Hạng D
8/4/12
2.315
7.267
113
Mấy đoạn này cướp đêm nhiều anh ạ, chính quyền lo cho sự an toàn của dân :D. Mừng gớt nước mắt :)

Hạng C
21/9/10
841
26.607
93
46
Mình thấy có nhiều đoạn đường cấm ô tô lưu thông từ 22h đêm đến 5h sáng hôm sau. Ban đêm thì thường ít xe lưu thông, đường vắng vẻ mà sao lại cấm nhỉ? Ví dụ như đoạn đường Tỉnh Lộ 2 từ ngã tư Bàu Đá (ngã tư giao nhau với Hồ Văn Tắng, xã Tân Phú Trung) đến mũi tàu ra QL22. Đoạn đường đó cấm ô tô từ 22h đến 5h sáng hôm sau, cấm cả 2 chiều luôn, ai đi ngang để ý sẽ thấy bảng cấm đặt 2 đầu.

Bữa mình đi về quá 22h, chạy vô một đoạn, giật mình phải vòng ngược lại, trong khi đường thì vắng hoe. Mình thắc mắc mãi mà ko nghĩ ra lý do. Bữa thì nghĩ là chắc giờ đó các xe công trình sửa đường nên cấm, nay sửa xong lâu rồi bảng vẫn y nguyên...Anh nào biết giải thích dùm.

View attachment 2878821*Ảnh minh họa
Để mai mình chụp hình mình up lên add ơi, bỏ cái hình zô ziên quá :D