Hạng C
19/5/07
806
434
63
Có Bác nào đã đi Ma Rừng Lữ Quán ở Đà Lạt chưa ạ. Cuối tuần này em có kế hoạch đi Đà Lạt bằng chiếc xe cỏ Spark thân yêu. Em Spark này đã từng chinh chiến Nha Trang, Đà Lạt rồi nói chung là OK. Nghe nói đường đi vào Ma Rừng Lữ Quán xấu và có cả việc phải lội qua một con suối (em nghe đồn thế), Không biết chiếc Spark có đi vô đây được không các Bác. Bác nào từng vô Ma Rừng Lữ Quán cho em vài lời khuyên với ạ. Cám ơn các bác nhiều

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Ko biết Đà Lạt mùa này có mưa và nước cao ko vì qua 1 cây cầu bắt ngang suối, nước cao sợ trôi xe, chứ điều kiện tốt Spark đi vô tư.
Mà vô Ma Rừng thì đi đông cắm trại ngủ đêm, ăn thịt rừng nhạo rượu mới thấy cái thú, đi vào đó uống ly cafe + chụp mớ ảnh đi ra thì thấy ko đã lắm kaka

Tập Lái
6/3/16
25
44
13
51
Tp HCM
Minh đi cách đây 1 tháng, hơi khó đi tí, xe gầm cao thì OK, taxi ra vô ầm ầm, cảnh thì đẹp tuyệt, thấy chủ quán cafe ko dc thân thiện lắm,có mấy bạn nhỏ vào chộp hình, bị gì đó mà xin miếng băng keo cá nhân, cho mà la lối ôm xòm, mình vào gọi ly cafe mà ko muốn bán luôn mới ghêi

Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
Minh đi cách đây 1 tháng, hơi khó đi tí, xe gầm cao thì OK, taxi ra vô ầm ầm, cảnh thì đẹp tuyệt, thấy chủ quán cafe ko dc thân thiện lắm,có mấy bạn nhỏ vào chộp hình, bị gì đó mà xin miếng băng keo cá nhân, cho mà la lối ôm xòm, mình vào gọi ly cafe mà ko muốn bán luôn mới ghêi
đúng

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
10/12/13
2.494
6.063
113
Em đi vài lần. Nếu là Spark theo em đừng đi, còn cứ đi thì bác ráng mà rón rén đi nha:
- Dốc cao, đường xấu
- Nếu gặp mưa, vui lòng quay lại, nếu ko muốn: Cuốn trôi theo dòng nước" ở cây cầu.

Note: vẫn muốn đi, vui lòng lấy số chủ quán, sẽ cho 1 cái pick up ra đón. Đặt trước nhé.

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Đường hơi xấu nhưng vẫn đi được bác chủ ah. Có đoạn ngắn tầm 7m đi qua 1 cái đập tràn, nếu bác đi không có lũ thì chạy qua bình thường.

• Like
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Nước có khô nhưng đoạn suối đá cụi to khá nhiều, năm trước 1 bạn em Accord bị bung cảng sau.

Sedan bọn này bỏ ngoài hết ghép xe gầm cao vào.

Bác nào có ý gọi chủ quán đem con pickup ra đón là hay đấy.

• Like